ในคลับมีใครนำเครื่องsrที่โมในย่าน350-400แรงม้าไปติดแก๊สแล้วบ้างครับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย บุคคลธรรมดาทั่วไป, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบข้อมูลหน่อยครับ ว่าท่านใดนำเครื่อง sr ที่โมดิฟายในย่าน350-400 แรงม้าหรือมากกว่านี้ไปติดแก๊สมาบ้างแล้วครับ แล้วมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ:eek:

1. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แป๊ะเลย ครับ ตามที่คุณถามแด๊ะ . . .

ว่าแต่ไปติดมันก้อคงไม่ผิดอาราย
    แต่ดูแล้วมันขัด ๆ พิกล ไปถามมาหลายท่านแล้ว
    สรุปว่ามันไม่น่าจะ "ควร" ซักเท่ารัย
    ต่อให้ลิตรละ 50 ก้อยังเฉย ๆ ครับ
    ถ้าใจไม่รักจริงคงมาไม่ถึง 400 ม้า
    อีกคงไม่เกินปี สองปี คงต้องเสียตัง
    ซื้ออ๊อกเทนถัง 200 ลิตรมาประจำการที่บ้านครับ

2. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ยัง95 อยุ่เลยคับ ลิตรละห้าสิบก็ต้องเติม:eek:

3. ขอบคุณมากครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่เมียผมมันบ่นอ่ะสิ มันดันไปเทียบกับรถครอบครัว เลยบ่นๆๆๆๆบังคับให้ผมขายทุกวัน พูดทุกวันว่าอ้วนเอ๊ย..ลูกก็โตแล้ว รถก็กินน้ำมันสู้รถติดแก๊สไม่ได้ เสียก็ดังนั่งก็ไม่นิ่ม ขายไปเถอะอ้วนเอ๊ย.....
    ..นี่ถ้าไม่เคารพมันนะโดนหลังมือไปแล๊วววว...

ผมรักรถของผมอ่ะ เลยพยายามหาทุกวิธีให้มันอยู่กับผมโดยสันติกับเมียบังเกิดเกล้า

4. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เข้าใจ ความรู้สึกเลยครับ . . .

แนะนำว่าหันหน้าคุยกันให้รู้เรื่อง
    สิ่งที่คุณชอบที่สุดในชีวิต
    กับคนที่คุณรักที่สุดในชีวิต
    มันน่าจะเดินคู่กันไปได้ ถ้าคุณพยายาม

;):rolleyes:;):rolleyes:;):rolleyes:;):rolleyes:;):rolleyes:

5. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    โชคดีที่ผมโสด ไม่อย่างนั้น คงหูชา ขาลาย... อิอิ

6. ขำๆ.......ขำไม่ค่อยจะออก

7. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ปั๊มที่มีเบนซิน 95
    แถวบางนา หรือ บริเวณใกล้ๆ
    มีที่ไหนบ้างอ่ะครับ??

8. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ปั๊มคาลเท็กซ์ ตรงข้าม กรมอุตุนิยมวิทยา เส้นสุขุมวิท

ปั๊มเอสโซ่ ก่อนถึงเซ็นทรัลบางนา (ฝั่งเดียวกับเซ็นทรัล) เส้นบางนา-ตราด

ส่วนปั๊มคาลเท็กซ์ก่อนถึงเซ็นทรัลบางนาผมไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่หรือเปล่าครับ ไม่ค่อยได้เข้าปั๊มนั้น

9. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    กะล้งจะลองbsm กะเครื่องที่ผ่านsoup up มาแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้