ถามพี่ๆ ที่ใส่กระจังหน้าแต่งแบบ ตาข่าย ว่าสติกเกอร์ที่นำมาติดทับตาข่าย เช่น TRD หรืออื่นๆ พี่ๆใช้ อะ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย nnk, 7 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    คือว่า ลำพังแค่กาวจากตัวสติกเกอร์นั้น เมื่อลอกติดกับตาข่าย มันจะทนทานยึดติดได้นานไหมครับ เพราะ พื้นผิว ของตาข่าย มันไม่ได้เรียบมันเป็นช่องๆ ไม่ เหมือน กระจกหรือ ถัวถังรถ กลัวมันจะหลุด ครับ เมื่อ โดนน้ำ จึงอยากให้ พี่ๆที่ใช้อยู่ แนะนำด้วยครับ

2. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    ผมใช้อีพร็อกซี่ ติดช่วยอีกทีคับ หรือไม่ก็ลองกาวที่เป็นปืนไฟฟ้าดูก็ได้คับ

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ซิลิโคลน...

4. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ที่ไว้ยัดนมน่ะเหรอเทน

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมก็ซิลิโคลนครับ.....แต่ไม่ใช่ที่ยัดนม...

6. ซิลิโคนครับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เทปกาว 3M แน่นอนครับ ซื้อได้ทั่วไป
    แบบสีเทา ใช้สำหรับภายนอก ม้วนละ 75 บาท
    เก็บไว้ใช้ต่อได้อีก ที่สำคัญไม่ทำให้วัสดุที่ติดเป็นรอยครับ
    แต่ถ้ากลัวหลุดก็ยึด 2 ด้านให้เนื้อกวาติดกันเลย ลองดูครับ
    ของผมติด มอไซต์ โดนน้ำยังไม่หลุดเลยครับ

9. noo__nicky

noo__nicky New Member Member

203
    1
    0
    ผมใช้กาว 2 ตันเลยครับชัวสุด

10. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    มีที่ทำเสร็จแล้วขายป่าวคับ

11. noo__nicky

noo__nicky New Member Member

203
    1
    0
    ยังไม่เคยเจอนะครับ

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อยากได้กันชนหน้าชายล่างรุ่นที่คุณ pba ใส่อะครับใครเจอหรือรู้ที่ขายช่วยบอกผมหน่อยนะครับอยากได้มาก

13. utt

utt New Member Member

111
    1
    0
    อยากได้กันชนแบบพี่ pba ด้วยอีกคนอ่ะ ที่ไหนมีขายแนะนำด้วยคับ หรือต้องสั่งศูนย์ ครับ

14. pba

55
    1
    8
    เอารูปแบบชัดๆ มายั่วน้ำลายเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ให้ดูกันคับ ของผมได้มาแถวๆอ่อนนุชอ่ะคับ แล้วก็อีกหลายๆที่ แบบว่าเวลาขับรถไปไหนเห็นเขามีอะไหล่เก่าขายก็ลงไปดูอ่ะคับ

15. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    งดงามจริงๆ พี่เอ..

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มันสวยอย่างงี้นี่เอง....คริ คริ

17. ballgto

4,721
    53
    0
    ไฟหน้าก็แจ่มได้มาทั้งชุดอย่างนี้แจ่มดี

18. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    เออพี่ครับช่วงที่เป็นโครเมี่ยมของกันชนอ่ะครับราคาเท่าไรอยากใส่มั่ง แหะๆ

19. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ของจับมาพันเดียวเองของแท้นะคับมีรอยนิดหน่อย

20. ballgto

4,721
    53
    0
    มีอีกไหมครับจับมาเพื่อบ้างซิเอาจิงๆนะสวยจิงเจ้าเสือน้อย

21. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ชอบตรงไฟหน้าละ เอามาจากไหน เเปลงหรือปล่าว ครับ
    หรือว่า ยกโคม เท่าไร่ เเจ่มมากมาก

22. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ที่เห็นเป็นชุดไฟแต่งของไทเกอร์ใช่ไหมครับ หรือของสปอร์ตไรด์เดอร์ งับ
    รอฟังคำตอบด้วย

23. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    เคยเห็นพี่เขา โพส ไว้ที่เวปๆหนึ่ง นานมากแล้ว ของพี่เขาของแท้ จากตัวสปอร์ตไรด์เดอร์ ครับ แปลงเบ้า นิดหน่อย ไม่เสียรถ ขั้วสายหลอดไฟ ถ้าไม่ได้มาพร้อมโคม ก็ต้อง ดัดแปลง เห็นพี่เขาบอกไม่ยากครับ ร้านไดนาโม ทั่วๆ ก็ทำได้ เพราะโคมตัวนี้ จะแยก ไฟสูงต่ำ ราคา ของแท้เบิกศูนย์ ประมาณ 3000 กว่าบาท/ข้าง ส่วนของแต่ง เท่าที่เห็น จะมี ของ ยีห้อ มิลลิเนียม ราคา 5000 กว่าบาท /คู่ และ มีโคมไฟหรี่ แบบ แต่งมาให้ด้วย

24. pba

55
    1
    8
    ตามนั้นเลยคับ เพียงแต่ของแท้เบิกศูนย์ ประมาณ 4500 กว่าบาท/ข้าง ยังไม่รวม vat นะคับ

25. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เห็นกันชนรุ่นนี้มีขายอยู่นิครับในกระทู้ซื้อขายเนี่ยแหละ

26. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล หาเงินก่อนอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้