b13 ใส่ล้อ 16 นิ้วต้องทำอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ilek, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ilek

ilek Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ ผมใช้รถ b13ซื้อล้อ16 นิ้ว MOdel 7 ET40 มาแล้ว คับ กำลังหายางอยู่คับ

ผมอยากจะทราบว่า เวลาเลิ้ยวมันจะติดซุมล้อหรือเป่าคับ แล้ว ต้องทำอย่างไรบ้าง

ตอนนี้ ก้กำลังหาร้านไปทำโช๊ค ไปอัดน้ำมันเพิ่มและก็จะยกตูดขึ้นอีกคับ เพราะใส่แก๊ส

และก้หาร้านไปพับขอบซุมล้อ แต่ก้กัวเลิ้ยวแล้วล้อติดอะคับ

พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ว่าจะ ไปทำร้านโชคอัพ ที่ไหนดี หรือเปลี่ยนเป็น โช๊คปรับเกลียว ดีหรือเป่า

ร้านพับขอบล้อด้วยคับ มีเบอร์ร้านยิ่งขอบคุณมากคับ

ร้านพี่ติ่ง สามารถทำได้เป่าคับ จะได้ไปปรึกษาคับ

ThaNkYoU !!

2. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ออฟกำลังดี 205/45/16 ใช้โช๊คหลังรุ่นแกนใหญ่:D

3. ilek

ilek Guest

0
    0
    0

แกนใหญ่ รถB13 มีด้วยหรอคับ หรือ เป็นของรุ่นอื่นหรือเป่าคับ

ช่วยแนะนำหน่อยคับ จะได้ไปหาซื้อคับ ขอบคุณครับ

แต่ว่า ET40 ติดซุมล้อเป่าคับ กำลัง เครียดอยู่เลยคับ ว่าจะมีปัญหาคับ - -'

4. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    40มันเข้าในครับไม่ติดหร่อก

แกนใหญ่มีครับมาจากตัวที่เป็นเครื่อง เอสอาร์ สปริงก็ใหญ่กว่าด้วย:D

5. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ตามพีหมอข้างบนไปเลยแน่น ๆ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ลงตัวที่สุด ก็ 16 เนี่ยเหละ ครับ :D

7. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เหงพี่หมอที่ไร

คิดว่าพี่หนุ่มทุกที

ซิ น่า 555+++

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  8. ilek

ilek Guest

0
    0
    0
    แนะนำเพิ่มอีกนะคับ

อัพพพพพพพ

อัพพพพคับบบบ

พี่ๆ คับ ผมไม่แน่จัยอะคับ เพราะไปก้มดูที่ซุมมา มันจะติดโซ๊ค เป่าคับ

ฐานของตัวโซ๊ค จะติดเป่าคับ มีร้านแนะนำทำโซคเป่าคับ

แล้ว ร่นแกนใหญ่นี้ ตามหาที่เชียงกง

บอกว่าอะไร หรอ คึบ

ช่วยแนะนำที นะคับ ขอบคุณ มากๆ เลยคับ

9. ilek

ilek Guest

0
    0
    0
    อัพๆๆๆ

อัพๆๆๆ

10. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ถามมั่ง โช๊ค รุ่น SR นี่จะบอก ร้านในเชียงกงว่ายังไงครับ อยากได้ๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้