อยากให้เสียงมันใสขึ้น ทำไงค่ะ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ส้ม, 18 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ส้ม

ส้ม Guest

0
    0
    0
    พอดีเปลี่ยน Front มาแล้ว อยากให้เสียงกลาง แหลม ดีขึ้นต้องทำไงค่ะ ต้องไปเพิ่มอะไรหรือเปล่า ช่วยหน่อยนะค่ะ เพราะไม่มีความรู้เลย ขอบคุณค่ะ

2. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    ใส่ปรีแอมป์ คร้าบ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ลำโพงเปลี่ยนรึยังอ่ะคับ ถ้าเปลี่ยนฟร้อนท์อย่างเดียว แล้วจะให้ลำโพงเดิมมันใสขึ้นตามฟร้อนท์ด้วย ก็อาจจะมีโอกาสเป็นไปได้บ้าง แต่ก็คงไม่ได้แบบเห็นความแตกต่างมากนักคับ

4. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ใช้กลางเเหลมอะไรครับ ระบบมีอะไรบ้าง บอกมาเเค่นี้ ผมก็คงบอกให้เปลี่ยนกลางเเหลม

5. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ฟร้อนเป็นตัวกำหนดแนวเสียงถึง 70% ครับ ส่วนลำโพงผมให้แค่ 25% ส่วนอีก 5% ก็พวกสายและอุปกรณ์อื่นๆ พูดถึงแนวเสียงนะครับ ไม่ใช่การปรับแต่ง หรือความหนักแน่น

ชอบเสียงใสๆ ก็ลองพวกลำโพงกรวยกระดาษครับ ทวิตเตอร์โดมไหม แต่ถ้าฟร้อนออกแนวไม่ใสก็คงจะยากครับ

6. buraphaboy

buraphaboy New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าลำโพงเดิมๆติดรถ ก็ได้แค่นั้นล่ะครับ คุณภาพมันค่อนข้างต่ำครับ

เปลี่ยนลำโพงใหม่ งบน้อยเอาแค่คู่หน้าก็ได้ 2 ทางแกนร่วม ยี่ห้อ บอกแนว บอกสไตล์ฟังเพลงมาก่อน แล้วจะเลือกยี่ห้อให้ครับ

7. ส้ม

ส้ม Guest

0
    0
    0
    Front เป็นของ JVC คู่หน้าเป็นของ Prism ค่ะ แล้วต้องเพิ่มอะไรบ้าง แก้ไขตรงไหนค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

8. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    พาวเวอร์แอมป์ไงครับ ถ้าไม่อยากเปลี่ยนลำโพง สายสัญญาณก็มีส่วน เเต่ prism เสียงไม่ใสนะครับ เเต่
    เสียงจะเเนวเปิดกว้าง เสียงใสๆ ลองดูเป็น seas หรือ rainbow ดูครับ

9. ส้ม

ส้ม Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณนะค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้