ขอเป็นสมาชิกSunny ด้วยคนค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bew_Nissan, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bew_Nissan

Bew_Nissan New Member Member

154
    158
    0
    สวัสดีค่ะ เพิ่งได้Sunny ปี 99 มาค่ะ ไปรับรถมาวันนี้เองค่ะ
    ยังขับไปคุ้นเลยค่ะ ออโต้ รถเตี้ยๆด้วย ปกติขับแต่กระบะเกียร์ธรรมดา
    มาขับเก๋งแปลกๆอยู่เลยค่ะ
    ขอเป็นสมาชิกที่นี้ด้วยคนนะค่ะ แล้วมีปัญหาจะมาปรึกษาค่ะ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ยินดีต้อนรับครับ... มาคุยกับบ่อยๆๆ

Bew_Nissan ถูกใจสิ่งนี้
  3. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยินดีต้อนรับครับ :D

4. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    รถสวยจัง ปีก็ใหม่มากๆคร้บบ

5. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    สาวๆ สวยๆ สีเดียวกะเราเลย

6. Bew_Nissan

154
    158
    0

ขอบคุณทุกๆคนมากเลยค่ะที่แวะมาต้อนรับ และทักทาย :D
    มีคำถามมารบกวนแล้วค่ะ ตอนนี้ลองๆขับดูแล้วค่ะ รถร้อนค่ะ ร้อนมากจากบานหน้า ถ้าจะไม่มีฟิล์ม
    ด้านข้างๆ ก็ 40 เองค่ะ รอบคันมองเข้าไปเห็นหมดนะค่ะ
    เลยจะมารบกวนว่าติดฟิล์ม บานหน้า สัก40 % ดีมั้ยค่ะ ประมาณเท่าไร
    และถ้าติดรอบคันนี้จะเท่าไรค่ะ ด้านข้างๆ คงเอา 60 ล่ะค่ะ และด้านหลังล่ะค่ะเท่าไรดี (ขอแบบราคากลางๆนะค่ะ คุณภาพพอได้)

ตอนนี้ยังไม่คุ้นกับการมองกระจก ทั้งด้านข้าง และหลังเลยค่ะ กะระยะไม่ถูกเลย
    บ้านอยู่แถว จ.นนทบุรีค่ะ ใกล้ๆกับโลตัสพระราม 5 นะค่ะ รบกวนแนะนำร้านด้วยนะค่ะ

Rafaant และ โจRTM ถูกใจสิ่งนี้
  7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ยินดี ต้อนรับ ครับ :D

8. pipers_12

pipers_12 New Member Member

70
    11
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ของผมฟิล์ม ปรอทเค้าว่ากันยูวี99 เปอร์เซนต์ ไม่รู้จริงเปล่า 3500 ครับ วีการ์ด แต่แนะนำ หน้าอย่ามืดมาก ผมจัดซะมืดเลย กะไว้กระทำการอันมิควรน่ะครับ ฮ่า ๆ ๆ

9. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    มากันไวจิงๆ

10. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    ยินดีต้อนรับครับ จะได้มีนางฟ้ามาอยู่กับเหล่าเทพอีกแล้วครับ เรื่องรถนะครับมีหลายกระทู้ให้เข้าไปศึกษาครับ
    ความรู้มากมาย มีปัญหาอะไรก็นึกถึงพี่ติ่งไว้นะครับ ต้อนรับอยู่แล้วสำหรับ ST นะครับ ว่างๆก็มามิตติ้งบ้างครับ ติดตามเรื่อยๆแล้วกันนะครับ ยินดีครับ:):):)

11. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ดีจ้า...

12. ยินดีต้อนรับก๊าบบบบ ผมว่า3บานหน้า40%-50%ก็น่าจะดี 3บานหลัง90%ไปเลยครับแอร์เย็นขึ้นเยอะครับ บ้านเราแดดร้อน แถวๆแคลายติดHIKOOL 2500-ครับลามีน่า3000-ร้านแรนลี่ครับ

13. monsitw

monsitw New Member Member

16
    1
    0
    บานหน้า40น่าจะดี บานหลัง60-80ก็ดีนะคับ

14. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ยินดีต้อนรับ อย่างยิ่งเลยกั๊บผม

มามิตติ้งกันนะค้าบ..

15. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ยินดีต้อนรับค้าบบบบบบบบบบ

16. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ยินดีต้อนรับคร๊าบบบบ

เรื่องฟิล์ม ของผมก็บ้านหน้า+หลัง 40 เต็มบาน ด้านข้าง 60 คร๊าบ เพราะว่าถ้ามากกว่านี้ มันจะมืดมากเวลากลางคืนคร๊าบบ ขับลำบาก แต่ก็แล้วแต่ความชอบนะคร๊าบบบ

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    หวัดดีก๊าบบบบบบบบ 40-60 กะลังแหล่มครับ

18. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    ดีก๊าบบบบบ :D:p:D

19. Bew_Nissan

154
    158
    0
    ขอบคุณสมาชิกทุกท่านมาเลยค่ะที่มาต้อนรับและให้คำแนะนำ
    อ้อ...เมื่อเช้าขับรถมาทำงาน เส้น ราชพฤกษ์-เพรชเกษม เจอเพื่อน
    สมาชิก sunny ด้วยจ้า สีเทาๆทะเบีบนไรไม่แน่ใจจ้า 1 อะไรนี่ล่ะค่ะ
    อิอิ ดีใจจังขับวันแรกมาทำงานเจอเพื่อนสมาชิก บนถนนเลย 555+
    กำลังคิดว่าอยู่แถวนี้จะเจอบ้างมั้ยนะ
    มีปัญหามาปรึกษาอีกแล้วค่ะ
    1.ไฟเพดานค่ะ เมื่อคืนอยู่ดีๆก็ติดขึ้นมาค่ะ ก็ งงว่าติดได้ไง ประตูสนิททุกบาน
    (เพราะถ้าไม่สนิทก็ไม่น่าจะล็อคได้) เลยลองจับเปิด-ปิดใหม่ทุกๆบาน
    สาเหตุน่าจะมาจาก ประตูด้านคนขับค่ะ ปิดไปก็ดับ แต่ก็ติดมาอีก คราวนี้เลย
    ปิดไฟเพดานไปเลยค่ะ แบบนี้น่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ จะได้เอาเข้าไปที่เต็นท์รถ
    กำลังว่าจะไปซื้อไฟเพดาน กลมๆมาเปลี่ยนพอดี เลยไม่ติดซะงั้น
    Nisaan ของเราแต่ล่ะคัน โรคขี้น้อยใจจริงๆๆ กลุ้ม

20. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    สวัสดีครับ

21. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    สวิทต์ช๊อตคร๊าบบ ลองให้ช่างเค้าเช็คดู หรือไม่ก็กราวน์ตรงประตูคนขับหายคร๊าบบบ ของผมเคยเป็น ช่างเค้าบอกมาว่าเป็นอย่างนี้ ตอนนี้หายดีแล้วครับ

22. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    ยินดีง๊าบบบ Meeting เจอกันง๊าบบบ:D

23. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    ยินดีต้อนรับครับ
    เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ นะครับ

24. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    หวัดดีค๊าบบ รุ่นเดียว สีเดียวกับป๋มเยย อิอิ

25. kansang B11

kansang B11 New Member Member

130
    32
    0
    หวัดดีครับ เอาอย่างผมมั้ย หน้า 65 ข้าง 80 มืดเลย

26. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    หวัดดีครับ ใกล้ๆนนท์เหมือนกัน แถวตลาดเขมาครับ เพิ่งเป็นสมาชิกเหมือนกัน ยังไม่ได้ไปมีทติ้งเลย ไว้มีโอกาสจะไปครับคงได้คุยกับทุกๆท่านครับ

27. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    มาคุยกันบ่อยๆ
    มามิตติ้งแล้วเจอกันค๊าบ

ยินดีคับยินดีต้อนรับ

28. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    หวัดดีครับ
    อะไร ๆ ก็ ดี ไป หมด ครับ
    อิอิอิ รุ่นเดียวกันแต่คนละสี
    สภาพสีสวยมากครับ
    รุ่นนี้ แอร์ ไม่ค่อย เย็น ครับ เพราะมี ตัวทำความร้อนในตัว
    และ ก็ ไฟ ก็ ไม่ค่อยสว่างมากครับ
    แนะนำ ฟิลม์ หน้า ตาม เค้าไปเลยครับ ถ้ากลัวร้อนอีก ติด ด้านบนทับอีกทีครับ
    ส่วน ด้าน ข้าง ยิ่งมืดยิ่งดีครับ

29. Bew_Nissan

154
    158
    0
    สวัสดีค่ะ ถ้าเจอก็ทักทายกันนะค่ะ ถ้าจำกันได้ เราเด็กเขมาฯเก่าค่ะ ของกินแถวนั้นอร่อยเยอะนะค่ะ
    ไมได้ไปกินนานแล้ว ท่าน้ำนนท์ก็ของกินอร่อยๆๆๆๆๆ
    :p

30. Bew_Nissan

154
    158
    0
    ขอบคุณทุกคนมากเลยค่ะ ที่มาต้อนรับ เจอกันทักทายกันด้วยนะค่ะ ถ้าเจอ ขับช้าๆๆ ไม่รู้จะไปทางไหน นั้นล่ะค่ะ
    ยัง งง กับ เกียร์ออโต้อยุ่ค่ะ กะระยะยังไม่ถูกค่ะ ส่นใหญ่จะ วิ่งเส้น ราชพฤกษ์-เพรชเกษม
    :D :p :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้