JVC KD-G825 ดีไหมคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย อยากรู้มาก, 18 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    รุ่นนี้แนวเสียงเป็นไง ขอถามข้อดีและข้อเสีย แล้วช่วยแนะนำลำโพงที่เข้ากันให้หน่อยนะ ยี่ห้อ Prism ดีไหม แนวเสียงเป็นยังไง

1. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    แนวเสียง JVC ยอมรับครับว่า เสียงกลางชวนฟังมากกว่า พวกโซนี่และไพรโอเนี่ย ถ้าคุณชอบเสียงที่เน้นเสียงกลางรื่นหู เบสไม่ลึกมาก แต่เนื้อเบสก็เยอะพอตัว เสียงแหลมผมยังไม่ค่อยถูกใจนัก รู้สึกว่ายังกลมกลืนกับเสียงกลางได้ไม่ดีพอ (แต่ก็สมราคามันแล้วครับ)

สำหรับ JVC เล่นกับระบบไม่ใหญ่นักผมว่าโอเคนะครับ ยิ่งไฮพาวเวอร์ก็ได้เสียงต่างๆที่น่าฟังพอตัว ผมเคยจัด JVC รุ่นเล็กกว่า 825 นิดนึงกับลำโพงปริดซึ่มพวกอนุกรม CS ครับ เล่นระบบไฮพาวเวอร์ ก็ได้เสียงที่รื่นหู ฟังสบายไม่เลวทีเดียวครับ (ไม่เปิดราวเนสนะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้