ใช้รถใช้ถนนผ่านมอเตอร์เวย์ เสียทั้งค่าผ่านทาง และค่าซ่อมรถ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Cattyz, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ?˵????ͧ?Ҩҡ ????????????????????鹼?Ƕ?? ??? ?ҧ????ѷ ? ?Ѻ???? ???Դ?? ?ѭ?ҳ???Ѵਹ ?????ö???ʺ?غѵ??˵? ???????㹪?ǧ?ѹ??ش??Ƿ???ҹ??

???ͧ?ҡ??Ҽ????Թ?ҧ?Ҩҡ ??ا෾? ??ѹ??? 20 ?.?. 2551 ???һ???ҳ 15:20 ?.???͡?Ѻ??ҹ??? ????Ҫ? ????????͡?? ?????????? ?繷ҧ??Ѻ??ҹ ??ҡ???? ?????ҧ?ҧ?ҡ?Ѻ ???????????ǧ??ҹ???Թ?Ҵ??кѧŧ???ա?ë?????????????? ? ??з?觡?͹?֧?ش?ѡö?ҧ?С? (????ҳ ??.48-49) ??ҡ????ö?ͧ?????Ѻ?غѵ??˵? ???˹?Ҵ?ҹ??? ?ҧ???Դ ??????ᵡ , ??ᵡ ???ͧ?ҡ???仡??ᷡ?Ѻ?ش???????Թ??ë????ҧ?Ѵ??鹼?Ƕ?? ?Ѻ ?ش??????оҹ?͡ ??????Դ?ش??????????????º???? ?ѧ⪤?դ?Ѻ?????????Ѻ?Ҵ?? 㹺???dz??͹?ش?Դ?˵?????ջ???????͹???Ѵਹ ??駷???Ҷ???ѧ??????º???¡???????Դ????鹷ҧ

?ҡ?ش?Դ?˵ث???????????èҡ?ش?Դ?˵? ???龺?Ѻ˹??¡????·ҧ??ǧ ???Ѻ????????????ͨҡ???˹?ҷ????????????ҧ?? ??ͪ?????Тͺ?س?? ? ?͡?ʹ?? ???ͺ??????˹?ҷ??????·ҧ??ǧ ??? ???˵ء?ó?Ẻ????????? ?ҧ???˹?ҷ??????? ????? ??????ҹ (19 ?.?. 51) ???˵ء?ó????Դ??鹻???ҳ 8 ???????? ?????????Ѻ?????? ??з??ش ??.30 ?ն????شŧ任???ҳ 1 ???? ö¹???鵡ŧ??????????ҳ 3 ?ѹ ???ѧ⪤?շ???ѧ??????????Ѻ?ѵ??¶֧??????ª??Ե

?????Ό ?֧????????ͧ???¹?Ѻ ?ӹѡ?ҹ???ا?ҧ??ǧ??????????ҧ???ͧ ????ҨеԴ??ͼ???Ѻ?Դ?ͺ ??е????????? ???? ö¹?? ???ʺ?غѵ??˵??????ա 2 ?ѹ (???????????? 1 ??. !!!) ??駷???˵??Դ????? 15:20 ?.

????ҳ 18:00 ?. ???˹?ҷ??ͧ?ӹѡ?ҹ???ا?ҧ??ǧ??????????ҧ???ͧ ?Ҷ֧ ?ҡ??? ???˹?Һ???ѷ? ????Ѻ???? ???Թ?ҧ?Ҷ֧????ӴѺ ??????Ѻ?ҵ?Ǩ??ö ??????˹?ҷ??ͧ????ѷ? ?Ѻ???? ?ա???˹?? ?Ҥ??????¡???????????ͧ??駤?????͡ ???觹???ҷ?? ????ѷ? ??Ш??¤????????????!!! ???Ѻ ?????ʺ?˵????? ???繤ѹ??? 3 ??ͨҡ????ѹ??? ??ŧ㨡ѹ? ?駤????ѹ??? ʶҹյ??Ǩ ?ҧ??ǧ 1 ?ͧ?ӡѺ??? 8 ????ŧ?ѹ?֡??Ш??ѹ???????ѡ?ҹ ????Ҩ?????????ͧ ?????ҳ??ͺ ? 4 ????

????ѹ???????õԴ???价?????ѷ? ????Ѻ???? ???ͷ?????????ͧ??骴??????????? ???Ѻ?ӵͺ?ҡ ???˹?ҷ?????????˹?ҧҹ ?͵?ŧ??ж????? ?ö???ջ?Сѹ?????? ???ͷ??е?ŧ?Ѻ???͡?ͺ??????ͧ??????ͧ?֧ ʹ?.?˭? ???͡??? ?ö????ö??? ????ջ?Сѹ??ª?? 2 ??觼?????ͧ???¤????????ͧ ö????????ᵡ? 1 ??ҧ ?Ѻ??ᵡ ???Ѻ?Դ?ͺ???????ҧ?? ??Ҽ???ͧ????¹??͡礧??ͧ????¹??? 4 ??ҧ ???ͧ?ҡ ?ѹ??????????Ф???ͧ????蹷???ѹ????͹???????跴᷹???ҡ? ???. ?ͺ??͹??ҧ???????? ???????ҧ??鹤???ͧ??????ͧ价?? ʹ?.?˭? ?????鵡ŧ?Ѻ ???? !!! ? ???? ???.??? ?????ͧ??Ңͧ?س?Ҵ???ͪ??ش 1 ??ҧ ?س?Ы??͢?ҧ 1 ?դ????????????Ѻ? ???. ????ѧ??????ͧ??????ѷ? ?????һ???ҳ 1 ?ҷԵ?? ??????????????ͧ!!!?

?֧?ҡ??͹?????ö?鶹???鹷ҧ????ô????????Ѵ???ѧ?繾???? ????ҡ??ҹ㴷?????????ҹ?խҵ?ʹԷ ?Ե????·?????Ѻ??????????¨п?ͧ??ͧ??Դ???????
    1. ?ӹѡ?ҹ???ا?ҧ??ǧ??????????ҧ???ͧ T. 038 578628
    2. ?駤?????? ʶҹյ??Ǩ?ҧ??ǧ 1 ?ͧ?ӡѺ??? 8 T.02-3648445
    3. ????ѷ ????Ѻ???? ʹ?. ?˭? 02-3144101-5 ????Ѻ?Դ?ͺ?ç䫴?ҹ T. 038 577479, Fax. 038 577477

??Ҿ??ͷ?? 3 ?ѹ ?Ѻ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6817642/V6817642.html

????ҤѺ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2008
    1ST ถูกใจสิ่งนี้
  2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เป็นกำลังใจให้คับ . .

ผมอยากขอให้คุณสู้
    สู้จนถึงที่สุด เพื่อเป็นกรณีศึกษาไปเลยได้มั๊ย . . .

ได้เรื่องยังงัยโพสต์บอกด้วยนะคับ
    ( แหมอ่านแล้ว เดือดแทนเลย )

3. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    นี่แหละหนา ประเทศไทย
    แต่ถ้าเปงเจ้าของคันแดง มีฟ้อง ไม่ยอม เหอๆ

4. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ไหนลองดูมั่ง

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    โอย สงสารคันแดงจัง

6. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    สงสัยเจ้าของคันแดงจะไม่ยอม

7. เด๋วนี้ไปบางแสนวิ่งบูรพาวิถีดีกว่า

วิ่งมอเตอร์เวย์แล้วเซ็งอารมณ์

ไม่รู้เอาตังที่เก็บไปไหนหมด

8. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เสียดายรถสีแดงจัง...

9. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เลิกวิ่งมาจะปีแล้วครับ

10. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ล้อเฟอยังเป็นงี้ พวกล้อก๊อบไม่ เป็นเสี่ยงหรอ เนี่ย เกิดเหตุบ่อยๆ งี้ ต้องมีคนตายก่อนหรอ ถึงจะแก้ -*-

11. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    หมดคำบรรยายกับถนนบ้านเรา?

12. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เห็นสุดๆ เลยครับ
    ผมก็เคยครับ โดนของตก คาดว่าน่าจะเป็นคาน 10 ล้อรึไม่ก็ขอบถนน ที่มอเตอร์เวย์ ราวๆ 1 ทุ่ม
    เล่นเอายางแตก แม็กแตก ช๊อคพัง
    ก่อนหน้านี้มีโดนไป 2 คัน
    และต่อๆ มาอีกร่วมๆ 10 คันครับ
    ทางมันมืด มองไม่เห็นเรย
    ผมก็โชคดีที่มีรถบ้านๆ แม็กแตก ก็ช่วยเค้าเปลี่ยนยาง (กะเพื่อน)
    เลยได้ยืมแม่เรงและกากบาทจากรถที่ผมไปช่วยมาเปลี่ยนของผมครับ

งานนี้เสีย ค่าซื้อแม็ก 1 วง ค่ายาง 2500 บาท
    ช๊อคใหม่ 1 คู่ 6000 บาท มือสอง
    ค่าตั้งศูนย์ + ดัดคอม้า 1600 บาท
    เสปรย์กระป๋องเติมลมยาง 800 บาทเกลี้ยงเรยอ่ะ

13. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    เพื่อน เคย โดน เหมือน กัน ค่ะ

ทำได้ อย่างเดียว คือ . . เจ็บใจ

14. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เคยโดนเหมียนกัน เซง

15. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ผมไม่วิ่งนานแระ มอเตอร์เวย์

เสียวง่ะ มืดก็มืด ถนนก็ดีเกินไป

ขึ้นบูรพาวิถีดีกว่า

16. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เสียดายคันแดงคับ

17. win99

win99 Active Member Member

1,623
    12
    38
    มอเตอร์เวย์ ไม่เอาอีกแล้วครับ อย่าให้พูดเลยเรื่องมันยาว เห้อๆๆๆๆๆๆ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ บอกได้คําเดียว ตามให้ถึงที่สุดครับ อย่าไปยอมถ้าเราไม่ผิด

18. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    คันแดง ทางผู้รับเหมาจะรับผิดชอบยังไงอ่ะ แล้ว ล้อ ลายนั้นมือสอง มันจะมีเหรอ ราคาไม่ต้องพุดถึง คงต้องเบิกใหม่อย่างเดียว

ผมแนะนำนะครับ แต่ก่อนผมไปชลบุรี บ่อยมากๆๆครับ อาทิตย์ละครั้งครับ ผมออกเส้นรามอินทรา แล้วไปเข้ามอเตอร์เวย์ ตรง ตัดกับ ศรีนครินทร์ ทาง มันจะมืดมากๆๆแต่ ช่วงไหน ผมไม่ค่อยจะรู้หรอกครับ แนะนำไป ใช้เส้นทางด่วน ที่ มันขนานกับเส้นบางนาดีกว่า ครับ ค่าทางด่วน ผม ขึ้นจากอาจนรงค์ รามอินทรา ตัด ไป ซ้าย เพื่อ ที่ จะไป ชลบุรี รวม 55 บาท เอง ครับ ถุกกว่าทาง มอเตอร์ อีกนะครับ อีกทั้ง ไม่เสีย ค่าซ่อมรถเราด้วยครับ ทางด่วนที่ผม ว่า มีแสงส่องสว่าง ตลอดทางเลยนะครับ ถนนก็ เรียบ ครับ แต่ อย่า ขับเร็วมากนะครับ เพราะ ทางด่วนที่ผม ว่า มักจะมี ตำรวจ ตรวจจับความเร็วนะครับ มัก จะจับปรับ ตรง ที่เรา จ่ายค่าทางด่วยน่ะครับ ^_^

19. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ฟาดเคราะห์ ดีที่ไม่เป็นไรมากนะคับ

20. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เอาใจช่วย จขกท ครับ

ตามให้ถึงที่สุดเลยนะครับ

21. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เกลียดมอเตอร์เวย์เหมือนกันครับ เก็บเงินก็แพง แถมถนนยังห่วยอีก

ยังไงขอแสดงความเสียใจ และเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ

ปล.ผมว่าคันแดงคงเอาเรื่องหนักแน่ๆ:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้