หาเครื่องใหม่ใส่ rover

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย plakaho, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    หลังจากเครื่องพังไปหลายสัปดาห์แล้ว ยกออกมาผ่าดู ปรากฎว่า crank shaft ไปซะแล้ว วาล์วก็เริ่มไปละ เกียร์ก็ไม่ปกติซะแล้ว ถ้าซ่อมเกียร์ซ่อมเครื่องก็หลายหมื่นอยู่ เลยว่าจะหาเครื่องพร้อมเกียร์วางซะเลย อยากทำช่วงล่างอีก ชักบานปลายไปกันใหญ่ มีใครพอแนะนำที่ซื้อเครื่องสภาพดีๆมั้ยครับ กำลังลังเลอยู่ว่า f22b ก็พอเพราะผมไม่ค่อยซิ่งแล้ว แต่ว่า h22a ไปเลยดีมั้ยไหนๆก็วางทั้งที หรือเอาทริปโทรนิคไปเลยดี:D เพราะเดือนหน้าแฟนจะย้ายมาศรีราชา คง ศรีราชา-กทม.ทุกอาทิตย์ อืมๆๆ:rolleyes: เอาไงดีหว่า

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    H22A น่าจะคุ้มสุดนะครับ ทั้งแรงและทั้งประหยัด

ฟามหมาบคือขับให้แรงก็ลากรอบได้ แต่ก็ไม่ประหยัดตอนเหยียบนะ

ไอ่ที่ประหยัด คือขับแบบ นิ่งความเร็วคงที่ ครับ ประหยัดประมาณ เครื่องเดิมครับ
    แต่มีแรงม้ามากว่าเวลาลากรอบ 30-40 ตัวเห็นๆ

3. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ผมไปเจอ H22A ทริปโทรนิคแต่ฝาดำนะครับ อุปกรณ์ครบ เครื่อง+เกียร์ รหัสเครื่อง H22A 12
    แต่พี่ที่ร้านบอกว่าถ้าอู่ที่นำเครื่องตัวนี้ไปวางไม่มีประสบการ ก็จะไม่จบเรื่องการเดินไฟนะครับ
    ราคาเครื่องอยู่ที่ 35,000-38,000 บาทครับ เครื่องสวยมากๆครับ

ถ้าต้องเปลี่ยนเครื่องก็ H22A เลยครับ H22A-30 ( ACCORD ) ราคาประมาณ 38,000-40,000 บาท พร้อมแพล่างครับ 086-384-8948 ไมโล

4. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    จริงๆแล้วก็อยากได้ทริปโทรนิคครับ เดี๋ยวเช็คกับอู่ก่อนว่าไหวมั้ย กลัวไม่จบอยู่เหมือนกัน
    เข้าไปอู่ก่อนแล้วจะโทรไปนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้