ขอคำแนะนำด้วยค๊าบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย systemone@ubu, 7 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. systemone@ubu

systemone@ubu New Member Member

30
    1
    0
    คือว่าผมเอารถไปโหลดมาผมรู้สึกว่ามันเด้งๆๆๆไงก็ไม่รู้ ผมใช้โช๊คเดิมแต่อัดน้ำมันเพิ่มทุกต้น

ที่จะถามคือ

1.มันเด้งแบบนี้ทุกคันหรือเปล่าที่โหลดมา

2.อยากให้มันไม่เด้งและหนืบๆๆกว่านี้ต้องทำไง ใช้โช๊คแบบไหนยี่ห้ออะไรคับ

ช่วยตอบด้วยน่ะคับพี่ๆๆ

2. ผมคิดว่าเป็นอาการปกตินะครับ สำหรับความรู้สึกที่ว่ามันจะเด้งๆเนี่ย ก็ถ้าอยากโหลด(หล่อ) ก็ต้องยอมอ่ะครับ ส่วนโช๊ดแต่งก็มีหลายยี่ห้อนะครับ แต่ที่ผมรู้จะเป็นโช๊คหลังอ่ะครับ มีเยอะ procomp rancho westcoast ประมาณนี้อ่ะครับ ลองโทรถามราคาได้ตามร้านตัวแทนจำหน่ายครับ ส่วนโช๊คหน้านี่ของพี่เป็นแบบคอยสปริงใช่ป่าวครับ อันนี้ผมไม่ค่อยรู้ แต่ผมใช้โช๊ค WSR ของร้าน N.J. อ่ะครับ ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่พอดีใช้อยู่ ลองดูครับ เด๋วคงมีพี่ๆมาแนะนำอีกครับ

3. systemone@ubu

systemone@ubu New Member Member

30
    1
    0
    ใช่คับของผมข้างหน้าเป็นสปริง แล้วข้างหลังที่เห็นเข้าแนะนำกันให้ใช้ คายาบ้ากระบอกทอง มันดีหรือเปล่าคับแล้วคาราประมาณเท่าไรคับ

4. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    เด้งเหมือนกัน

5. ผมว่าต่อให้ใส่โช๊คไรก็ช่าง ถ้าได้โหลดมาแล้ว หนีไม่พ้นคำว่าเด้งหรอกครับ มีแต่ว่า เด้งมาก เด้งน้อย หนึบมาก หนึบน้อย อ่ะครับ ส่วนคายาบ้ากระบอกทองนี่ไม่รู้เลยจิงๆคับ ไม่เคยลอง ส่วนจะเด้งมาก เด้งน้อย ก็อยู่ที่เราขับด้วยครับ ถ้าตะบี้ ตะบันขับเหมือนตอนที่ยังไม่โหลด คงได้ไส้เลื่อนอ่ะครับ ต้องลองขับเนียนๆ 55+

6. systemone@ubu

30
    1
    0
    คับผมขอบคุณมากคับ

7. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ซื้อนานแล้ว กระบอกทอง คู่ละ 3 พันกว่าๆ

8. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ของพี่ที่บอกว่าเด้งนี่ เด้งทั้งหน้าทั้งหลังเลยใช่มั้ยครับ

รถพี่กระด้างแต่หลังอย่างเดียว(โช๊คเดิม)เปลี่ยนยางกันกระแทกของ มิสซู L200 ก็ดีขึ้นนิดนึง

ข้างหน้านิ่ม แต่จะนิ่มกว่าปกติครับนิดนึ่งครับ นิ่มแบบหยวบๆ ติดซุ้มล้อประจำ อิอิ

ที่พี่รู้สึกแข็งอาจเป็นเพราะ อัดน้ำมันใหม่ไงครับ มันเลือกอัดได้หลายอย่าง จะให้แข็งหรือไม่แข็งมากอย่างไร

เวลารถพี่เหินคอสะพาน รถไม่ลอยใช่มั้ยครับ แต่คงลงหนักหน่อย รถผมนี่ลอยอย่างสูง หยวบติดซุ้มล้อตลอด

เล่นผมเอ๋อไปหลายรอบแล้ว เพราะโช๊คหน้านิ่มเกิน เป็นงี้ละพี่ ปกติ รถโหลด ทำใจ

9. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    "รถพี่"กระด้างแต่หลังอย่างเดียว

10. systemone@ubu

30
    1
    0
    ขอบคุณคับพี่เดียวจะลองใช้คับ ไม่ต้องเรียกพี่ก็ได้คับ ผมอายุ19เองคับ

11. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เด้งหน้าที เด้งหลังที...

ชอบ ชอบ...

เอาอีกแล้วพี่ตี้ ใช่เด้งเดียวกันมั๊ยครับเนี่ย แต่ผมก็ชอบเหมือนกันนะ เด้งหน้า เด้งหลังเนี่ย......555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้