ขอเชิญชม การแข่งรถคาร์ท โตโยต้า ซุปเปอร์คาร์ท

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย กิตติ เฮียตี๋ครับ, 26 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอเชิญ ผู้ที่สนใจ กีฬาแข่งรถ ทุกท่าน ชมการแข่งขันรถคาร์ท ทั้งรุ่นใหญ่และรุ่นเด็ก อายุ 5ปี ถึง 74 ปี ก็มี ในวันอาทิตย์ที่ 6 สิงหาคม 2549 เวลา 09.00-18.00 น. ณ.สนาม พีระคาร์ท พัทยา ชลบุรี
    และในวันเสาร์เปิดให้นักแข่งลงทำการซ้อมตั้งเวลา 08.00-17.30 น. ในงานนี้จะได้เห็นนักแข่งอายุน้อยที่สุด 5ปี 10 เดือน และนักแข่งที่อายุมากที่สุด 74 ปี แต่ไม่ได้ลงแข่งขันพร้อมกันแยกรุ่นครับ อย่าเข้าใจผิด
    ท่านใดสนใจ กีฬารถคาร์ท และหาซื้ออุกปกรณ์เกี่ยวกับรถคาร์ท ไม่ว่าเป็นถุงมือ รองเท้า หมวกกันน๊อต
    และยังสอบถามทีมแข่งแต่ละทีม ว่าจะมีค่าใช้จ่ายดๆบ้าง ถ้าท่านสนใจเข้าสู่วงการกีฬารถคาร์ท ไปเจอกันครับ แต่ถ้าท่านคิดว่าท่านมาความสามารถก็เช่ารถคาร์ทพร้อมทุกลงแข่งขันกับนักแข่งได้เลย มีแค่ชุดแข่งพร้อมอุกปรณ์ และ ตัง ได้ทันที ถ้าคิดว่าท่านสามารถสู้เขาได้ อัตราค่าเช่า เหมาทุกอย่าง คงประมาณ
    15000-40000 บาทแล้วแต่รถและเครื่องยนต์ ( จ่ายค่าสมัครและยางเอง) ถามหลายทีมที่ไปแข่งได้ครับ
    เจอกันครับ

1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    สนใจลงแข่งครับ แต่ขาด sponsor ครับถ้าได้ยางBridgestoneสักสองชุด ก็คงดีนะครับ ฮะๆๆๆๆๆ

2. ในงานแข่งขันรถคาร์ท รายการ โตโยต้า ซุปเปอร์คาร์ท วันที่5-6 สิงหาคม 2549 สนามพีระคาร์ท พัทยา
    ใครอยากรุ้ว่าจะเป็น สิงห์สนามซ้อมหรือเป็นแมวสนามจริง สนใจลงแข่งขัน ในรุ่นสุดยอด rok 125 cc สู้กับมือสุดๆของประเทศไทย มีเครื่องให้เช่า ในราคา 12000 บาท รวมยางบริดสโตร ygk 1 ชุด 5200 บาท
    ค่าสมัครแข่งขัน 2500 บาท
    โซ่ทอง 1 เส้น 1200 บาท
    สเตอร์หลัง 1 อัน 750 บาท

เช่าเฉพาะเครื่องอย่างเดียว 5000 บาท

ให้นักแข่งสามารถเข้าร่วมการแข่งขัน 2 ท่านเท่านั้น รีบๆครับ

3. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    น่าสนๆ

4. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    ชาวผู้รักกีฬารถคาร์ท ใกล้เข้ามาแล้วครับ การแข่งขัน รถคาร์ท ซุปเปอรคาร์ท ไทยแลนด์ 2006
    ณ.สนามพีระ คาร์ท พัทยา วันที่ 5-6 สิงหคม 2549 09.00-17.30 น. ไปชมการแข่งขันที่สนุกและมัน
    ในการแข่งขันครั้งนี้มีนักแข่งเข้าร่วมแข่งขันไม่ต่ำกว่า 70 ท่าน ออกอากาศ ทาง ช่อง 11 / ช่อง 9
    และยูบีซี ช่อง 36 ถ้าเพื่อนชาวรถคาร์ท ว่างไปชมก็ได้ครับ หรือถ้าอยากมันเจอแต่รถช้าๆมาเจอรถที่เร็วที่สุด 125 ซีซี 32 แรงม้า ทางตรง 90 กม ต่อ ชั่วโมง

5. สนใจครับแต่ยังไม่กล้าเอาแค่ไปดูด้วยแล้วกัน

6. ไปดูด้วยคน สิ งานนี้คงมัน เห็นเขาบอกมาว่า จัดการแข่งขันดี จริงหรือเปล่า?ต้องไปดู

7. Pop315

Pop315 New Member Member

5
    0
    0
    อยากไปแข่งด้วยจังเลยครับแต่งบจาก sponsor ไม่พอแข่งชิงแชมป์ประเทศไทยไปแค่4สนามงบก็เกือบหมดแล้วครับเลยต้องเลือกเก็บคะแนนรายการเดียวแต่โชคดีปีนี้ไม่ใด้แข่งรุ่นClubmanแล้วเลยไม่ต้องโดนเฮียตี๋ไล่บี้

8. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    อยากมากครับ ปีหน้าสงสังต้องเอาแน่ๆ
    เดี๋ยวจะกลับไปเจรจากับคนที่บ้าน ให้ลดค่า shopping ลงหน่อย

9. อยากทราบรายละเอียดของการลงแข่งโกคาร์ทอะครับ
    มือใหม่อะครับ แต่อยากลอง ใช้งบประมาณเท่าไรเหรอฮะ
    แล้วต้องมีรถส่วนตัวหรือเช่ารถเอาล่ะฮะ

10. kitti-kart

kitti-kart Guest

0
    0
    0
    ส่วนมากจะมีรถส่วนตัวครับ ไม่ค่อยมีใครให้เช่าเพราะรถทั้งคัน ราคาสูง
    แต่ถ้าเป็นมือใหม่ขอแนะนำให้ลองขัยรถเช่าก่อนครับ ไปที่ สนามมอเตอร์สปอร์แลนด์ (แดนนรมิตรเก่าครับ) ไปขับให้เก่งๆและถึงขั้น ชอบแล้ว ค่อยคิดซื้อรถไปแข่ง แต่บางครั้งคนที่ไปซ้อมรถเช่าบ่อยๆก็ดีครับไม่เสียเงินมาก แต่ก็มันได้ กีฬาแข่งรถคาร์ท เสียตังมากหน่อย

แต่ถ้าชอบและใจรักจริง สนามที่ 5 วันที่ 1 ตุลาคม ที่สนาม เค อาร์ พัทยา ไปชมก่อนครับ ว่าเขาแข่งขันกันอย่างไร แข่งกันทั้งวันครับ ส่วนมากที่ไม่ไปแข่งกันเพราะกลัวไม่มีแรงครับ และกลัวเสียตัง และกลัวโดนเด็กแซง ใช่ไหม? โปรกิตติ

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    กลัวเสียตังค์อย่างเดียวครับเฮียตี๋ แต่ปีหน้าผมไปแน่ๆครับ
    โดนแซงคงไม่ใช่แน่ครับ เพราะถ้าโดนคงหมายถึงโดนน๊อครอบครับ (วิ่งอยู่หลังสุดแน่ๆ)
    แรงมีเยอะครับ แตะ3 ปีปพร้อมกันยังไหวเลยครับเฮียใหญ่แห่งวงการคารท์เมืองไทย :)

12. Toey_PRC

699
    1
    0
    ;) ฮึ ฮึ ฮึ ฮึ่ สงสัยล่าสุดลองเตะปี๊บฮ่องกงพร้อมกัน3ปี๊บแน่ๆ มี้บๆ;)
    ปล. ป่าวแกล้งพี่น๊า

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เรื่องนี้ต้องยกเครคิตให้น้องเต้ยอีกแล้ว ที่แนะนำเทคนิคต่างๆ ให้

14. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    พี่ๆสอนผมเตะปีปมั้งสิคับ

15. kitti-kart

kitti-kart Guest

0
    0
    0
    ถ้าเตะปี้ปดัง ใครๆก็ทำได้55555555 ไม่ใช่คนอายุ60 ปีขึ้น แต่ถ้ามาขับรถคาร์ท แบบแข็งขัน ถ้าร่านกายไม่พร้อม ก็ไปไม่เป็น

16. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D :D :D ฮึๆๆๆๆ Keak7766 หายไปนานเลยนะ กลับมาแล้วขอวิชาเลย เค้าว่ากันว่าจะฝึกวิทยายุทธเป็นจ้าวยุทธจักรต้องการอาจารย์ดี พี่ว่าอาจารย์WF-Kittiนี่แหล่ะเหมาะสุด เก่งทั้งเรื่องบนและล่างbelt:D :D :D

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เลี่ยงยังไงก็เลี่ยงไม่ออก แว้งมาได้ตลอด เอาไงเอากัน
    ยกครูมา จะได้เริ่มไปเปิดหูเปิดตากันที่คาลิเบี้ยนก่อนเลย
    เกิดมายังไม่เคยไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้