อยากรู้ว่าShock EK9 กับ Shock KONI แตกต่างกันยังไง แบบไหนดีกว่าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DEAW EK, 7 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEAW EK

DEAW EK New Member Member

869
    0
    0
    ขอบคุณครับ

2. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    สำหรับโชค EK 9 แน่นหนึบกำลังดี ไม่แข็งมาก โหลดความสูงขอบล้อหน้าหลังประมาณ 1 นี้ว
    ส่วน Koni สีเหลืองขึ้นอยู่กับสปริง แต่สามารถปรับแข็งอ่อนได้ที่หัวโชค และปรับสูงต่ำได้โดยเลื่อนแหวนรอง
    เบ้าสปริงครับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ผมชอบ koni เหลืองสามารถทำปรับเกลียวปรับสูงต่ำและปรับหนืดได้นะครับ

4. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    คนล่ะเสต็ปครับ EK9 แค่หนึมกว่าโช็คเดิมเตี้ยลงนิดหน่อยต้องเอามาใส่กะสปิงโหลด แต่โช๊ค KONI เป็นสเต๊ปที่เขยิบจาก EK9 ขึ้นมาอีกหน่อย ปรับหนืด ปรับระดับได้

ปล.เคยใช้มาทั้งสองตัวแล้วครับ

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  5. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    แล้วชอบอันไหนมากที่สุด เปลี่ยนมาทีไร ไซโค คนอื่นทุกทีซิน่า......

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โช้ค EK9 เป็นโช้คเดิมจากโรงงานคับ เน้นสแตนดาร์ดใกล้เคียงของเดิม ไม่เตี้ยมาก ไม่แข็งมาก Koni เหมือนมีลูกเล่นมากขึ้นคับ สามารถปรับความแข็งได้ตามที่ต้องการคับ

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    koni จะดีหรือไม่ดี หรือเหมาะกับตัวคนขับหรือไม่ อยู่ที่ การเลือกสปิงให้เข้ากับมัน

ถึงมันมีให้ปรับ หนืดได้ ก้ไม่ได้ ช่วยอะไรมาก ครับ หาดเลือกระดับ การโหลดไม่เหมาะ

กับตัว สปิง พูดไปมากกว่านี้คงอาจจะงง ของแบบนี่ต้อง ลองนั้งรถ ดูครับ

ถ้ามีโอกาส meeting ลองขอลองนั้งหรือ สอบถาม พี่น้องใน club นี้ดู ครับ

จะได้ตัดสินใจได้ แต่ละอันเป้นอย่างไร

8. DEAW EK

DEAW EK New Member Member

869
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ทุกๆท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้