กิจกรรมดีๆเสนอมาครับ.....

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 20 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อยากทำกิจกรรมอะไรเพิ่มเติมเสนอมานะครับพรี่ๆน้องๆอยากไปเที่ยวไหนลองเสนอมาเด้อ....อย่าลืมนะเสนอมาแล้วโปรดเป็นธุระจัดการเรื่องสถานที่.........ที่จะไปด้วยนะครับ...จะไปไหนเราพร้อมที่จะไปด้วยแต่ขอให้ท่านๆช่วยกันทำงานนะครับ..........ขอบคุณครับ​

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เหมือนเดิมคับ อยากชวนไปมิตติ้งที่ตลาดน้ำอัมพวา.....สมุทรสงคราม อิอิ

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :):):):):):):):):):)

บรรยากาศช่วงเย็นๆครับ ....

4. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D

5. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :):):):):)

6. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :cool::cool::cool::cool::cool:

7. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :):):)

เด๋วผมหายป่วยแล้วจะมาเล่า โปรแกรม ให้ฟังนะ...อิอิ

8. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อยากไป กาญจนบุรี มีใครสนใจมั่งครับ :rolleyes:

9. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืมน่าสนใจๆๆๆ

10. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    สนคับๆ เเต่อยากไปesso มากก่า อิอิ ล้อเล่นคับๆ

11. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0

คิดกับน้อยว่าจะไปภูทับเบิกครับ :D:D:D

12. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อันนี้ก็น่าสน แล้วจะพักที่ไหนคับ.....:D:D:D:D

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ทริปไปตลาดน้ำอัมพวา จ.สมุทรสงคราม

ง่ายๆคับใช้เวลาไม่มากเดินทางไม่ไกล

16.00 น. สมาชิกรวมตัวกันที่ปั๊มเจทตลิ่งชัน
    (ไม่รู้เปลี่ยนป้ายเป็น ป.ต.ท. รึยัง) :D

16.45 น. ออกเดินทาง คาดว่าจะไปถึงตลาดน้ำ เวลา 18.00 น.
    หลังจากนั้นก็เดิน ช้อปปิ้ง และ ทานอาหาร ซึ่งมีขายเยอะมาก
    ตามสบายเลย ไม่ว่าจะเป็นอาหารทะเล ก๋วยเตี๋ยว ขนมไทย
    ไอติมโบราณ กาแฟโบราณ

19.30 น. จะมีเรือจ้างให้เราล่องไปตามคลองเพื่อชม หิ่งห้อย
    ( ซึ่งหน้านี้จะเริ่มมีเยอะเเล้ว) ใช้เวลา ประมาณ 1 ช.ม. ครึ่ง
    อันนี้ตามความสมัครใจนะคับ อาจจะนั่งต่อที่ตลาดก็ได้

21.00 น. เดินทางกลับ

ทริปนี้ควรจะไปวันเสาร์(ซึ่งถ้าสนใจนัดกันอีกที่นึง)
    เพราะตลาดจะมีของขายเยอะวันเสาร์และอาทิตย์
    หรือวันหยุดยาว ...

สิ่งที่ต้องเตรียม ก่อนการเดินทาง
    ไม่มีอะไรมากแค่ค่าน้ำมันขับรถไปและค่าอาหารที่เราต้อง
    กินๆๆๆเข้าไป..... อ้อ ค่าเรือค่าช้อปนิดหน่อยด้วย.....;)

ที่อยากชวนเพราะ สถานที่ไปไม่ไกลมาก อากาศดี มีของกิน
    เยอะ ค่าใช้จ่ายไม่สูงมาก ใช้เวลาไม่มากคับ......:cool:

14. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
  15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ถ้าสนใจจะไปกันเด๋วผมจะประสานงานให้นะคับ...อิอิ..;)

16. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    คิดกับผมตอนไหนครับพี่

ละเมออ่ะป่าว หรือว่า ฝันๆๆๆๆ

อ๋อ จำได้ล่ะ ตอนเยอรมันได้ประตูที่สองใช่ป่าว :D:D:D:D

17. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิอิ...

19. noy u12

2,463
    7
    0
    อิอิ จะไปภูทับเบิกนะครับ
    เวลายังไม่แน่นอน ขอให้รถเรียบร้อย สมบูรณ์ก่อนค่อยคิด
    ไปแบบโลโซครับพี่ แบบไฮโซ เบื่อล่ะ
    ที่ไปแล้วไปพักสบายๆๆเบื่อล่ะ
    เพราะที่บ้านก็เหมือนโรงแรมอยู่แว๊ว:D:D
    ไปนอนกลางดินกินกลางดินนะครับ
    ไปกางเต้นท์นอน บนยอดเขา ชมดาวบนดิน อากาศหนาวทั้งปี
    อยู่จังหวัดเพชรบูรณ์ ไม่ใกล้ไม่ไกล
    และจะได้มีโอกาสใช้ตะเกียงเจ้าพายุกับเตาฟู่น้ำมันก๊าดซะที
    ทำอาหารกินตามอัฐภาพ ความเจริญไม่มี ไฟฟ้าไม่มี ห้องน้ำมีให้บริการ
    สิ่งที่จะต้องเตรียม มีเต้นท์นอน เสื้อกันหนาว เสบียง และรถควรเช็คเรื่องเบรคและหม้อน้ำให้ดี
    ถ้าไปวันที่ไม่มีเทศกาลอาจไม่ต้องจอง แต่จองดีกว่ากันพลาด
    โปรแกรมคร่าวๆๆน่าจะออกจากกรุงเทพ สายๆๆไปถึงภู มีบ่ายสองบ่ายสาม
    กลางเต้นท์ เตรียมทำอาหาร ดึกๆๆ นั่งคุยรอบกองไฟ ดูดาวบนดิน สวยๆๆ
    แล้วนอน เช้าตื่นมาดูหมอกที่อยู่บนหัวเรา สายๆๆลงจากภูแวะเที่ยวตามสถานที่ต่างๆๆ
    ถ้าสนใจอยากไปกัน จะลองจัดโปรแกรมเวลาที่เราจะไปไหนกันต่อให้ดีอีกที:)

20. noy u12

2,463
    7
    0
    ชอบตอนขับขึ้นเขา มันส์ดี อิอิ:D:D

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

22. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    น่าไป

23. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    โหพี่น้อย ทาคูมิ เมื่องไทย กำลังจะเริ่มอ่ะป่าว อิอิ ดูทางซะอิอิ

24. new@nymph

12,042
    38
    0
    อืม........ลองเสนอกันมาครับ........น่าจะดีถ้ากำหนดวันและเวลาโดยประมาณก็ดีเนอะ.....
    แต่สถานที่ใดที่เสนอแล้วไม่มีใครไปก็อย่าเสียใจนะครับ.....มันคือกิจกรรม..ส่วนรวมครับ...ดูความเหมาะสมของสถานที่ด้วยนะครับ......ขอบคุณครับ.......
    เสนอมาไม่มีใครไปก็อย่าน้อยใจนะและก็ไปร่วมกันเยอะๆนะครับ.........

ตลาดน้ำอัมพวา
    เมืองกาจญบุรี
    ภูทับเบิก

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไม่ใช่ปัญหาคับ เป็นการนำเสนอแนวทางกัน

ตลาดน้ำอัมพวา สามารถจัดทริปวันเสาร์ที่ 5 กรกฏาคมนี่ได้เลย
    คับ (วันมิตติ้งของพวกเรา) หรือไม่ก็ ขยับไปอีกอาทิตย์นึงย่อม
    ได้ คือเสาร์ที่ 12 กรกฏาคม ก็ยินดีที่จะประสานงานให้ คับ.....;)

26. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    กิจกรรมดีดีคือการไปอู่ซ่อมรถเรียนรู้ทุกอย่างด้วยตัวเองบ้าง....ใช่มั้ยนายช่างใหญ่........อิอิอิ

27. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0

งามไส้เลยพี่ย้อย โคตรเซ็งเลย ฝรั่งเศสก็แล้วโปรตุเกส ก็โดนอีกจะเข็ดมั๊ยเนี่ย

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม....

29. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ติมถั่วดำ หร่อย....อิอิ :D:D:D

30. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    หรือถ้าใครสนใจจะพักค้างคืนดื่มด่ำบรรยากาศ
    ก้อสามารถหาที่พักได้สบายริมน้ำบรรยากาศดี
    ซึ่งผมมีรีสอร์ทแนะนำ และเป็นของเพื่อนสนิทผม
    ถ้าสนใจผมจะช่วยดำเนินการติดต่อให้คับ........:cool:

http://www.chotikariverfront.com/

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้