รบกวนผู้รู้เรื่องGym ชี้แนะ Corona Clubหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย GT ARM, 31 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT ARM

GT ARM New Member Member

17
    0
    0
    คือผมเป็นตัวแทนจากโคโรน่าคลับ ครับ กำลังอยากจะจัดกิจกรรมมีตติ้งประจำเดือน ตุลาคมนี้ ที่เป็นการเรียนรู้ทักษะ Gymkhana ซึ่งตอนนี้มีสมาชิกในคลับที่สนใจอยู่ เลยให้กระผมเข้ามาหาผู้ช่วยชี้แนะ ให้ความรู้กับคลับเรา ซึ่งตอนนี้เรามีแต่ ใจกับรถ ยังไม่มีผู้ให้ความรู้ และสถานที่ อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยชี้แนะ แนวทาง คือไม่รู้จะเริ่มอย่างไร และต้องติดต่อใครอย่างไรน่ะครับ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

GT ARM COrona No.69
    tel. 0-6664-7296 ครับ

2. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    อย่างแรกเรื่องสนามคับ ที่yes ไม่แน่ใจเลยคับว่าให้ใช้ได้ยัง ต้องลองไปถามดู
    ถ้าหาลานกว้างๆๆได้ ก็น่าจะจบ

ส่วนที่เหลือก็รบกวนท่านอาจารย์ทั้งหลาย ไปแนะนำและวิ่งกันขำขำ
    นัดวันเวลาที่แน่นอน ส่วนมากน่าจะวันอาทิดและไม่ตรงกะรายการแข่ง
    ก็น่าจะมีคนไปแนะนำเยอะคับ

สนใจทำร่วมกะ dpu comm. ก็ได้น่ะคับ น้องๆๆสนใจเหมือนกัน:D :D :D

3. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    เมื่อตอนผมหัดเล่นใหม่.....ผมก็ไปที่สนามเลยครับแล้วก็ทำความรู้จักกับพี่ๆที่เขาวิ่งกันได้เร็ว (ต้องอาศัยความหน้าด้านนิดๆ อิอิ :D )คืออยากรู้เกี่ยวกับเรื่องอะไรก็ถามที่ละเรื่องครับ แล้วก็จดๆเอาไว้จะได้ไม่ลืม
    เช่น:cool:
    1. ลายของการขับ
    2. การใช้คันเร่ง เบรค เกียร์
    3. การสาวพวงมาลัย
    4. การใช้เบรคมือ
    อะไรประมาณนี้ละครับ สนามนึงก็ฝึกอย่างนึงใช้เวลาไม่นานมากหลอกครับ :D
    แต่ต้องซ้อมด้วยนะครับก็คือการทำคำพูดของพี่ๆนั้นให้มาเป็นการขับของเรา(ตอนแรกๆมันก็ยากอยู่)พอได้ซ้อมบ่อยๆมันก็ได้เองแหละ :cool:

ขอให้สนุกนะครับ อิอิ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 สิงหาคม 2006
  4. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ไปด้วยคนนะครับ

5. GT ARM

17
    0
    0
    สนใจครับ ที่จะร่วมแจมกับทาง คลับ DPU แล้วจะเริ่มกันอย่างไรดีครับผม แนะนำหน่อยนะครับ

6. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    เหอะ เหอะ แวะมาดู:D

7. Joe Tuned by...

Joe Tuned by... New Member Privilege

61
    0
    0
    ลองโทรมาคุยกัน 014073131

8. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    วันอาทินี้เลยไม่ครับจะไปซ้อมรถอยู่เหมือนกันนะครับ

9. superchamp

277
    1
    18
    ซ้อมที่ไหนอ่ะ ตู่ น่าสน

10. superchamp

277
    1
    18
    คือต้องหาสนามอ่ะคับ ไม่รู้ว่าที่yes จะได้ไหม เดี๋ยวจะลองถามๆๆเพื่อนดูคับ
    แล้วค่อยว่ากันอีกที:D

11. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ถ้าได้สนามที่ บางซื่อจะดีมากเลย
    ยินดีให้ความช่วยเหลือครับ

12. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    จัดปายอย่าให้เสีย :p :p :p
    มีเมื่อไหร่บอกนะครับ ผมมีเครื่องจับเวลาอยู่แต่ไม่มีเซ็นเซอร์ :D :D :D

13. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    จัดไปเลยครับที่ไหนก็ได้นะครับ
    ถ้าได้สนามบางซื่อก็สุดยอดไปเลยนะครับไกลบ้านหน่อยนะ
    แล้วจะเสียค่าเช่าสนามไมครับอย่ารู้นะครับ
    จะได้ไปซ้อมนะจะได้เก่งๆๆๆนะครับ
    มีใครพอรู้บางนะครับฝากติดต่อให้ที่นะครับ
    ขอบคุณนะครับ

14. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    :rolleyes: :rolleyes:

15. GT ARM

17
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ ทางสต๊าฟของคลับโคโรน่า ตกลงว่า จะไปเซอร์กิตกันแล้วครับ สำหรับงวดนี้ แต่งวดหน้าจะเป็นจิมคาน่า ครับ

ในนามของโคโรน่า คลับ ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การเอื้อเฟื้อ และสนับสนุนอย่างเป็นกันเองครับ

16. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    เบสิกพื้นฐาน=จิมคาน่า นี่กระโดดไปเซอร์กิตเลย ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะครับ กลัวมิตติ้งของคลับจะหมดสนุก

17. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    เป็นห่วงด้วยใจระทึกอีกคน เหมือนพี่บีคับ........ขับกันระวังนะครับ.....:)

18. GT ARM

17
    0
    0
    :(ส่วนตัวผมก็คิดอย่างพวกพี่แหละครับ เลยอาสามาทำเรื่องจิมคาน่า แต่สุดท้ายขึ้นอยู่กับมติส่วนใหญ่ครับผม อย่างไรชี้แนะด้วยนะครับ จะได้ไปเตือนเพื่อนๆให้ระวังกันไว้

ปล. ผมยังแหยงๆอยู่เลยครับ สำหรับเซอร์กิต ขับโกคาร์ทยังทั้งหลุด ทั้งมุดโค้งเลย แล้วของจีงจะรอดมั๊ยเนี่ยะเรา:eek:

19. chonlayut

1,514
    5
    0
    พรุ่งนี้เจยกันที่yesเวลาประมาณ12.00น นะครับมีใครไปบางครับ

20. oayama

oayama New Member Member

127
    0
    0
    ว่าแต่พวกโคโลน่าคลับไปกันวันไหนอะครับ
    เผื่อจะเอาโคโลน่าผมไปเล่นด้วย
    อิอิ

21. Super Colt

2,980
    11
    0
    ก็ไม่มีไรมาก สนามยังไม่เคยขับก็อย่าเพิ่งขับเร็วครับ สนามนี้มันอาถรรพถ์ กำแพงอยู่เฉยๆ แต่ชอบดูดรถเข้าไป :p

22. @ke

@ke New Member Member

171
    1
    0

ตรงป้าย Dunlop โค้ง S1 ใช่ป่ะครับ :D

23. Super Colt

2,980
    11
    0
    ตรงนั้นยังไม่ดูดเท่าไหร่ เรามีพลังหนีออกมาทัน 5555 :D :D

น่าจะลองติดต่อกับคนที่จัดแข่งอยู่แล้วนะครับ
    อย่าง Auto Special หรือ www.thailandgymkhana.com

เข้าไปแจมในวันที่แข่งเลย รวมตัวกันแล้วไปพร้อมกัน
    ที่ผมแนะนำแบบนี้เพราะ
    1.ได้ลองในสนามจริง (โดยเฉพาะของ www.thailandgymkhana.com ทราบมาว่า อ.ศิริบูรณ์วางสนามเอง)
    2.ได้รู้เวลาวิ่งของตัวเอง เพราะมีนาฬิกาจับเวลา
    3.อันนี้สำคัญมาก * * ไม่ต้องเสียค่าเช่าสนามครับ * * เสียแต่ค่าสมัครซึ่งไม่แพงมาก
    4.ได้คุยกับคนนอกคลับ แต่คอเดียวกัน
    5.ถ้าโชว์ฟอร์มเข้าตา อาจได้ไปแข่งเมืองนอกฟรี (อ่านจากกระทู้ด้านบนครับ) http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=180688

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้