สอบถามเกี่ยวกับแปลงท้ายย96 เป็นLevครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย fgek96ผ, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fgek96ผ

fgek96ผ Guest

0
    0
    0
    คือจะถามว่าแปลงท้าย เปลี่ยนแค่ ฝาท้าย กันไฟท้ายใช่มั้ยครับ แปลงแล้ว จะตรวจสภาพผ่านมั้ย ขอบคุณครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เปลี่ยนฝาท้าย+ไฟท้าย+ปลั๊กสายไฟท้าย+กันชนท้าย
    ส่วนการตรวจสภาพไม่ต้องห่วง มีหลวงพ่อเงิน รับรองผ่านฉลุย

3. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ตามนี้เลยคับ แล้วไม่เปลี่ยนไม่เปลี่ยนกันชนด้วยเหรอคับ
    อีกนิด ต้องตรวจสภาพด้วยเหรอ

4. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    ขอถามอีกนิดครับ ถ้าแปลงแล้ว ต้องเจาะหรือว่าดัดแปลงอะไรอีกหรือป่าวครั บเปลี่ยนฝาท้ายแล้วเปลี่ยนไฟแค่นั้นหรือครบ ขอบคุณครับ

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ไม่ต้องเจาะอะไรเลยครับใส่ได้พอดีไฟท้ายขนาดเดียวกัน จุดยึดเดียวกัน
    ฝาท้ายขนาดเดียวกันจุดยึดเดียวกัน
    กันชนท้ายก็จุดยึดเดียวกันเป๊ะๆ
    ที่ต้องแปลงนิดหน่อยก็สายไฟครับที่ปลายปลั๊กต่อเข้าไฟท้ายมันคนละขนาด
    อันนี้ต้องเบิกเพราะเคยหาและปลั๊กเชียงกงหาไม่เจอเลย

6. fgek96ผ

fgek96ผ Guest

0
    0
    0
    ขอขอบคุณมากๆๆครับที่มาตอบให้ครับ

7. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้