น้ำมันพวงมาลัย powerหายหมด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย sdee, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    คือว่า จุดยางกับที่ออกมากระปุกมันคงจะหลวม หรือไม่ก็ยางท่อหมดสภาพผมไปถาม 0 จาก pump power ถึงrack จะมี 4 ท่อยาง ราคา 2500 ไม่ทราบว่า ควรเปลี่ยน 0 หรืออู่ข้างนอกดีครับ ถ้าเป็นอู่ ราคาประมาณเท่าไร แล้วก็ มียี่ห้อมั๊ย ช่วยแนะนำให้ด้วยน่ะครับ thank....U

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ผมว่า ดูว่ารั่วตรงไหน แล้วเปลี่ยนแค่ตรงนั้น จะดีกว่าน่ะครับ

หรือลองบีบท่อดู ถ้ามันกรอบทุกเส้น ค่อยเปลี่ยนทุกเส้น

3. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    อย่าทิ้งไว้นานนะครับ รีบๆ เปลี่ยน เดี๋ยวได้เปลี่ยนทั้งปั้มนะคับ
    ถ้าที่เคยเปลี่ยนมา ราคาท่อต่อเส้นประมาณหลักร้อยนะครับ เสียที่ไหนก็ทำตรงนั้น ไม่ต้องยกชุดหรอก เอาตังไปเติมน้ำมันดีก่าาาา...

4. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ลองดูพวกโอริงตามจุดเชือมต่อดูก่อนคับ
    บางที่มันเสื่อม น้ำมันก็จะซึมออกมา
    ของผมก็เคยเป็น เปลี่ยนโอริง 2 ตัวที่ท่อน้ำมันปั๊มพาวเวอร์ ราคาไม่ถึงร้อย
    ขั้นแรกต้องเช็คก่อนว่ารั่วที่ไหนคับ ถึงจะทราบว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

5. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

ทำที่ไหนค่ะ ทำดีไหม ราคาถูกมากค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

6. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ผมทำเองคับ
    เสียแค่ค่าโอริงอย่างเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้