ไฟเอ็นจิ้นขึ้นครับช่วยที

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ภูริช ไกรกิจราษฏร์, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีไปติดแก๊สมาแล้วไฟเอ็นจิ้นมันขึ้นครับอยากทราบว่าพี่ๆๆที่เอารถไปติดแก๊สมาขึ้นกันมั้งหรือป่าวครับขึ้นแล้วมันจะมีผมยังไงเกี่ยวกับรถหรือป่าวครับระบบ MEXER ไม่มีแลมด้าน่ะครับ

1. ICezuKE

ICezuKE Guest

0
    0
    0
    ดีคับ

Galant Ultima 6A12

ของผมติดระบบ mixer ถัง 58 ลิตรคับ

ไฟเอนจิ้นที่ขึ้นนะคับ มานขึ้นทุกคันคับ

รถผมก็ขึ้นคับ

ถ้าไม่อยากให้ขึ้นก็ติดตัวหลอกมานคับ

แต่ว่าจะติดไม่ติด มานก็เหมือนกานคับ

มานแค่หลอกเฉยๆคับ

ไม่ต้องห่วงคับ

ไม่มีปัญหาไรคับ

2. ฟังแล้วใจชื่นเลย

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    หลอกไม่หลอกไม่น่าเกี่ยวครับ อยู่ที่ส่วนผสม อากาศ กะ แก๊ส ถ้าได้พอดีไม่ขึ้นครับ

อ้ายเดียร์ บ่อต้องตะหนก นะ

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ช่ายๆมันอยู่ที่เราจิงใจก็พอ

5. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    มันต้องไม่ขึ้นสิครับ แล้วรถผมก็ไม่ขั้นด้วยครับ รถโอมก็ไม่ขึ้น
    แล้วร้านที่ให้ติดตัวหลอกอันนั้นมันแก้ที่ปลายเหตุครับ ไม่ต่างอะไรกับไปถอดหลอดไฟออกหลอกครับ

ไฟเอ็นจิ้นติด จะเกิดกับรถที่มีน็อคเซ็นเซอร์ น็อคเซ็นเซอร์ จะตรวจพบว่าอัตราส่วนผสมไม่สมบูรณ์ ไฟไฟเอ็นจิ้นก็จะติด
    แล้วยังนี้คุณยังคิดว่าเป็นเรื่องปกติอีกไหมครับ
    แล้วไปติดตัวหลอกก็คือไปตัดน็อคเซ็นเซอร์ ออก จะได้ไม่ต้องไปบอก ECU ว่าอัตราส่วนผสมไม่สมบูรณ์ ไฟก็ไม่ติด

แล้วอัตราส่วนผสมไม่สมบูรณ์ มันจะเกิดอะไรกับเครื่องคุณมังครับ
    เปรียบเทียบให้ดูง่ายๆ ก็เหมือนนักวิ่ง นะครับ วันไหนกินเยอะไปเวลาวิ่งก็จะจุกวิ่งไม่ได้ วันไหนกินน้อยไปก็วิ่งไม่ไหวจะเป็นลม

วิธีแก้ น่าจะไปจูนใหม่มากกว่าครับ

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ติด A/F ของ apexi ดีสุด บอกค่าเรียวไทม นะจ๊ะ

ติดอยู่ +ดูค่าแบทตารีได้ด้วย+ เป็นดีเลย์ไทมเมอร์ได้ ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้