รถนู๋บิ๋ม...มีปัญหาอีกแล้วค๋า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย browny_14, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. browny_14

browny_14 New Member Member

102
    45
    0
    น้ำมันเครื่องมันหายก่อนนู้นน จนไฟเตือนอ่ะต้องเอาเข้าศุนย์เช็ค เค้าก็เปลี่ยนถ่ายให้ก่อนกำหนดที่จะต้องเปลี่ยนอีก ก็วิ่งได้ประมาณสองพันโล ก็ลองเช็คดูปรากฏว่ามันหายยยยยอีกแล้วอ่ะแต่ไฟยังไม่เตือน อ่ะ ก็ไปเข้าศุนย์เช็ค เค้าก็ทำไรให้ไม่รู้ก็อืมเหมือนเดิมแระ ผ่านไปน่าจะสองทิตอ่ะตอนนี้มาเช็ควัดดู เหมือนมันจะสีดำๆข้นอ่ะแต่ยังไม่ต่ำกว่าmin อ่ะ ก็โทรไปถามศุนย์บริการเค้าบอกไม่มีปัญหารถุมันเก่าแระ เกี่ยวด้วยเหรอ >< รถปี 2000 อ่ะแระก็เด๋วจะเอาเข้าวันจันทร์เนี้ยอีกรอบ แต่ให้พี่ๆๆดูเค้าก็บอกผิดปกติอ่ะ สีดำน่ากลัวอ่ะ เฮ้อออ มีครายยเป็นแบบนี้บ้างงงอ่ะ ...กลุ้มใจขับรถมะมีฟามสุขเลยอ่ะ...มีรูปแต่ไม่รู้ชัดหรือเปล่า ว่าเห็นว่ามันดำหรือเปล่าอ่ะ :cry::cry:

2. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    มาให้กำลังใจก๊าบบ :D:p:D

3. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    พี่ๆมาช่วยกันหน่อยเร็วววววววว

4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    พี่ตริ่งคร๊าบบบบบบบ มาตอบยายบิ๋มหน่อย ม่ายง้าน ยาววววววววววววววววว เด๋วไปให้ศูนย์ยกฝาอีก40000 อิอิ

6. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ถ้าเข้า 0 ผมว่าเลือดออกตาแน่นอนครับ รอพี่ติ่ง สุดหล่อ มาช่วยดีกว่าครับ...

7. balloonman

balloonman New Member Member

12
    1
    0
    น้ำมันเครื่องหาย มีได้หลายสาเหตุครับ ลองดูครับ เพราะรถ ปี2000 อายุตอนนีก็ 8 ปีแล้ว ไม่รู้ใช้มากี่ กม. แล้วครับ ถ้าเกิน 125,000 กม ก็น่าจะดูส่วนต่างๆ ครับ
    1. ประเก็นฝาสูบหมดสภาพหรือยัง โดยดูรอบๆ ฝาสูบมีคราบน้ำมันเครื่องรั่วออกมาหรือป่าว
    2. ซีลท้องอ่างน้ำมันเครื่องครับ ต้องก้มลงไปดูที่ด้านหลังล้อหน้า ดูรงกลางของรถที่ต่อจากตัวเครื่องครับ จะมีอ่างน้ำมันเครื่องอยู่ ดูว่ามีน้ำมันเครื่องซึมออกมามากไหม และดูตรงน๊อตที่ล่างท้องอ่างด้วยครับ มันชอบรั่วตรงนี้เหมือนกัน บางทีเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้ว เขาไม่เปลี่ยนน๊อตกับแหวนให้ครับ มันอาจซึมได้
    3. ดูที่ซีลคอหลังครับ (รอผู้รู้มาตอบตำแหน่งครับ) มีการรั่วบ้างไหม
    4. ลักษณะสีดำของน้ำมันเครื่องที่บอกมา "ผ่านไปน่าจะสองทิตอ่ะตอนนี้มาเช็ควัดดู เหมือนมันจะสีดำๆข้นอ่ะแต่ยังไม่ต่ำกว่าmin" มีลักษณะคล้ายคราบโคลนหรือป่าวครับ ถ้ามี ให้รีบเปิดดูที่หม้อน้ำใหญ่ครับ ว่ามีคราบน้ำมันเครื่องปนอยู่ในน้ำของหม้อน้ำหรือป่าว ถ้ามีรีบเข้าอู่เลยครับ เพราะนั้นหมายถึงอาการอันตราย

*จากประสบการณ์ที่เคยเจอมาครับ
    **ปล. รอผู้รู้ท่านอื่นอีกทีครับ

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ย่องมาสืบ คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ

9. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เป็นประจำเลยคร๊าบบบบบบบบ สาวคนนี้ น่าเห็นใจจริง ๆ

10. Petty

Petty New Member Member

140
    74
    0
    ค่อยๆดูครับเดี๋ยวก็หาย

11. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

12. BasL200

BasL200 New Member Member

93
    50
    0
    คลับนี้มีหญิงด้วยเพิ่งเห็นนะเนี่ย

13. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    น่าสงสาร จัง
    คราวหลัง อย่าเข้าศูนย์ ครับ แนะนำ
    ศูนย์ พระราม 4 ยิ่ง แย่ใหญ่ครับ
    บอกว่า เปลี่ยน ยางหุ้มแร็ค
    มันเชี้ สายเพาวเวอร์ ก็ เปลี่ยน
    บอกยางกันฝุ่น โช้ค ก็ เปลี่ยน
    บอกเปลี่ยนยางหุ้มแร็ค มันไม่เข้าใจครับ
    อย่าเข้าศูนย์นะ คราวหน้า ทั้ง มั่ว ทั้งโง่

14. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    ศูนย์พี่ติ่งดีกว่าไหมครับ

15. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    อีกแล้วเหรอ ยัยบิ๋ม...

:D :D :D

16. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เข้า 0 หัวแบะ น่ะ ขอบอก

17. browny_14

102
    45
    0
    พอดีที่ต้องเอาเข้าศูนย์ก็เพราะว่า พ่อและแม่ทำงานที่นิสสันออโต้โมบิล ค่ะ ซึ่งหน้าโรงงานเนี้ยก็จะมีศุนย์บริการของนิสสัน ที่ต้องเข้าศุนย์เพราะว่าเปลี่ยนถ่ายที่นี่ใบรับประกันมันยังอยู่ และก็สะดวกบิ๋ม เพราะพ่อกับแม่ขับรถไปทำงานตอนเช้าแล้วก็ทิ้งรถไว้ ซึ่งบิ๋มลางานมะได้ค่ะ มันก็เลยจำเป็นที่จะต้องเข้าศูนย์อ่ะค่ะ แต่เด๋วลองเข้าอีกทีถ้า ไม่จบ...เด๋วจะสั่งปิดศุนย์บริการนิสสัน กม 21 ค่ะ 5555++++

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  18. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    แหม ก่อนจะไปสั่งปิดเค้า..

เค้าก็ฟันไปหลายตังค์แระเธอ...

ไงๆ มีปัญหาอะไร ก็มาปรึกษากันในบอร์ด

โทรถามพี่กาน พี่ติ่งดูก่อนว่าควรจะทำไงต่อ

19. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D

20. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ตามนี้เลย น่าจะดีที่สุด

อิอิ

21. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    นี่แหละครับทั่นผู้รู้..

แนะนำว่าจดข้อความนี้ไปยื่นให้อู่ใกล้ๆบ้านได้เลยครับ

ไม่ต้องไปทำของแพงก่อน ไล่จากทำของราคาถูกไปก่อนครับ

ขอให้เวิร์ค

:D:D:D:D:D

22. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    พี่เบิ้ม ผมเพิ่งเห็นรูป ไปถ่ายที่ไหนมาอ่ะ สุดยอดไปเลย

23. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    กลับอดีตที่เคยมีกัน

ยังคงเป็นอยู่ อย่างนั้น

อยาก จะบอกว่าใจของฉัน

ยังเหมือนเดิม ทุก ทุก อย่าง

24. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    555 เพลงอะไรหว่า

25. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ว่า คน ใน ศูนย์ มาเอง เลย
    อิอิอิ
    ร้องทุกข์ ได้ ไหมคร้าบ
    อิอิอิ

26. browny_14

102
    45
    0

วันเวลาที่หมุนผ่านอาจจะเจอทั้งดีและร้ายอาจจะทำให้เธอต้องเริ่มใหม่กี่ครั้ง ฉันนั้นก็ยังอยู่......:
    p:p

27. browny_14

102
    45
    0
    มะวานลองดึงกานออกมาดูน้ำมันเครื่องพ่อก็บอกว่ามันเหมือนจะหายอ่ะ เพราะเทียบกับซันนี่อีกคันของพ่ออ่ะ สีไม่ดำเท่าคันบิ๋มเลยอ่ะ กลุ้มใจ วันจันทร์เข้าศุนย์ ทิตหน้ารถซ่อมมมมม กระจาย กันชนอีก อิอิ

ครอบครัวsUNNY ^^

28. browny_14

102
    45
    0

นายโอ อย่าลืมถอดน่ะ รออยู่ อิอิ^^ ราคาตามที่ตกลง ใส่ไปก่อน แล้วจะใช้ให้ไปหาทับทิมอีกข้าง ...:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้