ถามพี่ๆน้องๆในคลับเวลามีรถมาลองบนถนนเวลาคุณขับของคุณดีๆคิดยังไงกันครับอยากทราบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CD5//Inside, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    เวลาเราอัดของเรามาดีๆหรือเวลาเราเห็นคนอื่นอัดรถมาแล้วเราอัดตาม คือประมาณว่าอยากลองรถหน่ะครับ พี่ๆน้องๆในคลับ โมโหไหม๊ หรือมีความคิดยังไง จะตามไปตื๊บ หรือคิดว่าแค่ลองแล้วจบ เป็นมิตรภาพบนทางหลวง หรือยังไงครับ คืออยากรู้ว่าคนส่วนใหญ่คิดยังไงหน่ะครับขอบคุณครับ

Nuch ถูกใจสิ่งนี้
  2. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ถ้าเห็นเค้าอัดกันมา จะนึกในใจเสมอ ว่า...ชาวบ้านเค้าจะด่าพวกเราก็เพราะแบบนี้ละ..
    แล้ว ชม. ที่พวกนั้นอัดกันไป แล้ว เราค่อยๆ ขับ อยู่ดีๆก็จะเหมือน แกะ ดำ บนถนน เพราะรถบ้าน ก็จะมอง รถแต่ง อย่างเรา แล้ว ด่าแช่งไปในใจ แล้วดาเราซะด้วย เพราะ ไอ้ที่มันอัดกัน มันหายไำปแล้วว เหอๆ

3. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    ถ้าเราไม่มีอารมเล่น ก็ไม่ต้องเล่นคับ ปล่อยเค้าโชว์ไป เด่วก็เลิกราไปเอง

4. สำหรับผมเจอผมก็ขำๆได้ครับผมไม่คิดมาก แต่ผมจะไม่อัดตามใครก่อนครับ

แต่มันมีหลายองค์ประกอบ

รถมากก็ไม่เล่น เพราะถ้าพลาดมันไม่คุ้ม

วิ่งทางไกลไม่คุ้นเส้นทาง พลาดมาไม่คุ้ม

ปล.ถ้าเราซัดมาแล้วเขายังตามมาทันมันน่าคิดนะ อิอิ

5. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    อิอิครับแค่สงสัยหน่ะครับส่วนตัวก็ขับรถไม่แรงเพราะรถผมมีกล่อง ECU นั่งควบคุมอยู่เบาะข้างๆ
    เวลาผ่านไปถนนกาญจณาแฟนชอบถามหน่ะครับพวกขับแซงไปแล้วก็เหยียบตาม มันจะแขงกันไปทำมัย
    แล้วมันจะต่อยกันหรือป่าว ผมเลยมาหาคำตอบให้หน่ะครับอิอิ

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เกิดจากปัจจัยหลายอย่าง . . .

แต่โดยส่วนตัวแล้วการอัดรถแบบสุด ๆ
    ของเหล่ารถแข่ง (ที่ไม่ใช่รถซิ่ง ) บนท้องถนนนั้น
    ส่วนใหญ่แล้วเค้ากำลังที่น่าจะจูน Real Time
    จำเป็นต้องใช้ทางโล่งจะยาว
    ก้อคงสร้างความเดือดร้อนให้กับผู้ร่วมถนน แน่นอน
    ( ต้องขอโทษแทนด้วยครับ )
    แต่ถ้าไม่ได้มีการจูน โดยส่วนตัวแล้วพวกรถแข่ง
    ขับดีมาก เคารพกฎจราจรอย่างเคร่งครัด
    แตกต่างจากรถซิ่งมากมาย

** แต่เมื่อผมได้อ่านคำถามของเจ้าของกระทู้ที่ว่า

"เวลาเราอัดของเรามาดี ๆ หรือเวลาเราเห็นคนอื่นอัดรถมาแล้วเราอัดตาม
    คือประมาณว่าอยากลองรถหน่ะครับ พี่ๆน้องๆในคลับ
    โมโหไหม๊ หรือมีความคิดยังไง จะตามไปตื๊บ "

ผมงงครับ และผมไม่กล้าคิด
    เพราะถนนไม่ใช่ของรถซิ่งแค่คันเดียวแต่มันยังมีอีกหลายคัน ! ! !
    ในเมื่อคุณอัดได้ เค้าก้ออัดมั่ง แล้วจะไปโกรธ เค้าทำมาย ย ย งง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2008
  7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไม่ว่าอะไร ถ้าอัดไปแล้วผ่านไปเลย

ไม่มากวนตีนดูดตูด แซงปาดหน้ากระชั้นชิดเราครับ

ถ้าลองเครื่องก็วิ่งไปได้เลย ถ้าแข่งก็แข่งได้ แต่อย่าวางมิด

หรือไม่มีน้ำใจ สู้ไม่ได้ก็ต้องยอมรับ หรือชนะ ก็อย่าหยามกันครับ

เพราะคงไม่มีใครแรงที่สุดบนถนนครับ วันนี้เราแรงสุด

วันหน้าก็มีคนแรงกว่า

ทางที่ดี อย่าแข่งบนถนนเลยครับ พวกขับช้าๆแล้วกั๊กมันเยอะ

เด๋วไปชนเค้าเข้าเราจะเสียตังค์เองครับ

8. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0

เยี่ยมครับ ผลัดกันวิ่ง เนาะ:D

9. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    สภาพการจราจรอำนวย

มีอารมณ์ร่วมก็จัดให้สักดอกก็ได้ครับ

เอาพอสนุก ก็ชิดซ้ายหลบให้จบกันไป

10. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    ผมเชื่อว่าทุกคนที่เล่นเวปนี้ชอบความเร็วและแรงกันอยู่แล้ว
    พื้นที่ในการปลดปล่อยคอกม้าที่มีในรถมันก็ขึ้นกับสถานการณ์และอารมณ์
    แต่ก็ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของส่วนรวมที่ใช้ถนนร่วมกันด้วยน่ะครับ
    หากเป็นไปได้ไปปล่อยม้าที่สมาน(นางเลิง)ดีที่สุด แทงตังเต่ง

11. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    ^
    ^
    ตามมาฮา ลายเซ็นคนข้างบน 555

12. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมว่ามันเป็นบางฟีลน่ะ
    น้ำมันใกล้หมดถังก็เอาซะหน่อย ยืดเส้นยืดสาย(แต่ถนนต้องโล่งพอสมควรนะครับ)

13. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  14. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    อยู่เฉย ๆ ไม่เคยไปตามใครคับถ้ามีแบบว่าเร่งมาแล้วไม่ยอมแซงก็ต้องมีนี๊ดดดนิงแต่ก็ต้องดูถนนด้วยอ่ะคับว่ารถเยอะมั้ยได้ไม่คุ้มเสีย

15. :D ฮาจิงๆด้วย

16. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ปล่อยเค้าไปครับ...

17. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ถ้าโล่งๆ ถึงเล่น ถ้ามุดแข่งกันนี่ไม่เอาเลย

ใจไม่หมาพอ กลัวด้วย มุดไม่เป็น

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  18. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อิอิ จัดไป

19. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    แล้วแต่อารมณ์น่ะครับ แต่ก้อจะไม่จริงจังมาก

และก้อไม่เคยมีเรื่องเพราะแข่งกันนะครับ ทักทายและแยกย้ายกันไปซะมากกว่า

20. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เค้าจัดมาเราก้อจัดไป........ในเมื่อคุณขอมา......ขำขำครับ

อย่าไปซีเรียสเลยครับ...ชอบความแรงและรถแต่งเหมือนกัน

21. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    บนถนนถ้าไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ผมไม่ค่อยโมโหนะ

ขับเร็วแล้วมาแซดดดดดด ข้างๆที่ถาม กับขับช้าวิ่งขวา

ผมโมโหพวกขับช้าวิ่งขวามากกว่านะ ..

ว่าม่ะ.

22. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ถ้ารถพอสูสี ก็จัดไปไม่โกรธกันหรอกขำๆ
    เอาใจไว้กับตัวเอง ไม่ใส่ใจในการแข่งขันหรอกครับ

23. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ปล่อยให้นำ แล้วค่อยไปไล่เข็ญเอาที่ท้าย มาวอแวกับเราก่อนเองนิ่ รถลอยๆแล้วมันส์น่าดู
    แต่ก็แยกกันไป บางคันหันหน้ามาเจอเป็นเพื่อนกันก็มี งงไป

24. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    ผมชอบมุดนะ คับ แต่มุดในกระโปรง นะไม่มุดบน ถนน 555

25. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0

ชอบมุดเหมือนกันเลย :D:D

26. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    คิดในใจ...
    แสดดดดดดดดดดดดดด
    รถกูไม่มีน้ำมัน.....

27. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เป็นผู้ดูอย่างเดียว มันดี

เหอะ ๆ ๆ

28. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ชอบมุดเหมือนกัน เเล้วเเต่โอกาสเเละอารมณ์ ถ้าคันที่วิ่งด้วยกันหมุดไม่พ้น ผมก้อเเตะเบรคให้เค้าเข้านะ นึกว่าลองวิ่งขำๆ เเต่สวนใหญ่จะโดนมาเบิ้ลใส่ ไม่เคยไปไล่ใครก่อน เเต่ต้องดูด้วยว่าเราไปปาดหน้าใครเค้าป่าว เพราะ ถ้ามุดเเบบกระชั้นชิด อันนี้ก้อต้องดูดีดีด้วยนะคร้าบ

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

วิ่ง ลง อ่าง เลย ครับ ป๋า :D

30. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เห็นด้วยตามนี้เหมือนกันครับ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้