ยางมีเสียงดัง รบกวนช่วยด้วยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย katawut, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. katawut

katawut New Member Member

20
    0
    0
    ตอนนี้ใส่ ยางของ HANCOOK รุ่น V80 (รุ่นไม่แน่ใจน่ะคับ) ขนาดยาง 215-45-17 วิ่งมาได้ ประมาณ 25000 โล สลับยางไป 2 ครั้ง ตอนนี้ยางผมมีเสียงหอนดังน่ารำคาญมาก อยากรู้ว่าเป็นเพราะอาไรคับ หรือว่ายางหมดสภาพ แต่ดอกยางยังหนาอยู่เลยคับ

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ลองกลับยางดูครับ แบบตัว X นะครับ (กลับยางนะครับไม่ใช่สลับยาง)

3. katawut

20
    0
    0
    มันต่างกันยังไงอ่ะคับ ช่วยอธิบายหน่อย ขอบคุณคับ

4. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    ผมเคยเป็นคับ ถ้าปียางเก่า หรือ ตอนซื้อร้านมันจะเอายางใหม่เก่าเก็บมาให้เราคับ
    วิ่งไม่ถึง 2 ปี อาการก็ออกแล้วคับ ผมออกรถตอนปี 05 คับ แต่มันเอายางใหม่แต่ปี 03 มาให้คับ
    เพื่อนๆ ระวังน่ะคับ เซ็งอ่ะ ( ตอนนั้นผมดูไม่เป็น ) วิ่งไม่ถึง 2 หมื่นโลเลย เรียบร้อยคับ ดังหอนเข้ามาในรถเลยคับ
    สลับยางงัยก็ไม่หาย คับ ต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวคับ หายขาด แนะนำ FALKEN ST115 คับ สุดยอดแห่งความนุ่มเงียบคับ
    ผมใช้อยู่คับ **** แต่ที่สำคัญดูปียางก่อนซื้อน่ะคับ****

5. katawut

20
    0
    0
    สรุปว่าคงต้องเปลี่ยนใหม่ช่ายมั้ยครับ มีคนแนะนำ falken st115 กับ yoko DB ไม่ทราบว่า รุ่นไหนดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้