อยากทราบอะไหล่เทียบของ บี14 ไม่รู้แทนกันได้ป่าว ช่วยหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย vespong, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    แผ่นพลาสติก ตรงที่ปิดข้างเครื่อง ที่มีข้างซ้ายขวา มันจะอยู่ติดกับชิ้นพลาสติกใต้ซุ้มล้อน่ะครับ (ของ บี14 ช่วงหน้ารู้สึกจะมี 6ชิ้น ใต้เครื่องซ้ายขวา2 ชิ้น ซุ้มล้อซ้ายขวา 2ชิ้น บังข้างๆเครื่องติดซุ้มล้อซ้ายขวา 2ชิ้น (ถ้าผิดขออภัย)) น่ะครับพอดีเคยถามพี่ๆในนี้ไป แล้วได้ไอ้สองชิ้นใต้เครื่องมา แต่ไอ้ที่ติดกับซุ้มล้อนี่สิ เค้าบอกว่าไม่มีของเทียม(เค้าไม่ได้ทำเทียมมาขาย ซึ่งไม่รู้จิงป่าว แต่ก็ถามมา3-4ร้านก็พูดแบบนี้) มีแต่ของญี่ปุ่น ราคาประมาณข้างละ1200 ผมจะสามารถเอาของพวก บี13 หรือ NV เทียบได้ปะครับ
    เค้ามีของเทียมรึป่าว หรือต้องไปหามือสองตามเชียงกงเอา ข้างละพันสองไม่ไหวอะครับตังหมดแล้ว ยังไงบอกสถานที่ที่จะหาได้หน่อยละกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2008
  2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    แผ่น ในซุ้มล้อ มันต้องรุ่นใครรุ่นมันครับ แทนกันไม่ได้

มันจะไม่พอดี แต่ ไอ้ 4ชิ้นด้านข้าง ใส่แทนกันได้พอดีครับ :)

3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไม่ใช่แฟนแทนกันมะด๊ายยยยยยยยยย :D

4. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    ไม่ใช้แฟนทำแทนได้ปะ :D:p:D

5. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    เอ่อ พี่ครับแล้วมันมีของเทียมขายมั้ยครับ ถ้ามีแถวไหนครับ แถววรจักรมีมั้ยครับ ราคาสักเท่าไร

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่า ...ส่วนใหญ่

พลาสติกในซุ้มล้อ b14 แรง ๆ จะ ขาด กันหมดน่ะครับ เอิ้ก ๆ :D

7. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    เคยซื้อของใหม่ที่ศูนย์ราคาถูกกว่าที่ว่านะคับ

ลองโทรถามวรจักร อาจจะถูกกว่าอีก

8. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ลองไปเดินถามแถววรจักรดูครับ ผมว่าราคาน่าจะถูกกว่านี้นะครับ...

9. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ของผมก็ขาดไปแล้ว เศร้า!!!
    ขับโล่งๆ มาหลายวันและ ง่า

10. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เคยได้ยินแต่มีแต่ของแท้ ไม่มีของเทียมครับ

เพราะเมื่อก่อน อย่างพลาสติคใต้เครื่อง ร้อยกว่าบาท ตอนนี้ขึ้นมาราวๆชิ้นล่ะ สองร้อยนิดๆ

หาได้ที่เป้งฮวดหลี หรือพัฒนาวรจักรยนต์ ที่วรจักรครับ เห็นแต่เน็ตเว็บที่ขายของเทียมกัน ผมว่าพลาสติคมันไม่เหนียวเหมือนของแท้

แถมพลาวสติคเหล่านี้ ราคาถูกๆเองนะครับ ไม่น่าจะทำเทียมมาขายด้วยซ้ำ แต่ก็มีบ้างประปราย แถมขายแพงๆ ราวกับของหายาก

ส่วนชิ้นที่ถาม เข้าใจว่ามีแน่นอนครับ เพราะ B14 ใช้พลาสติคใต้เครื่องร่วมกับ R10 เป๊ะๆ เคยเห็นอยู่เนืองๆ

เวลาไปซื้อร้านจะเปิดบุ๊คเล่มของศูนย์มาให้ดูได้เลย ราคาตามเล่มลดได้อีก 20%

ถ้าร้านขายเป็นพันๆ ผมว่ามันไม่มีเหตุมีผลเพียงพอเอาเสียเลย.. โหดร้ายจัง

11. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    จริงครับ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้