รบกวนพี่โต้งนิดนึงคับ เรื่อง กล่องฟิวสที่มันเขียนว่า P-W IND มันคือตัวอะไรครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    กล่องฟิวสีดำๆ ในฝากระโปรงรถ ทางด้านซ้ายอ่ะครับ ฝั่งเดียวกะกรองอากาศ

แล้วตอนนี้ เซนทัลล็อค กะ กระจกมองข้าง ผมใช้ได้แล้วครับ

เพราะผมแค่ขยับ ฟิวส์ 30A ในช่องของ P-wind อ่ะครับ ขาฟิวส์มันไม่แตะกัน กับขั้ว เลยทำให้กระจกมองข้างกะล๊อคประตูมันไม่ทำงาน

อยากทราบว่า ตัวฟิวส์ ในช่องของ p-wind มันเป็นฟิวส์ของอะไรอ่ะครับ ผมว่าถ้ามันอยู่ตรงหน้าเครื่องในกล่องเมน มันคงไม่ใค่ คุมกระจกไฟฟ้า กะตัวล็อคปะตผมแน่ๆอ่ะครับ สงสัยๆ:D

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม...ผมว่าถ้าระดับเทพไม่รู้ แล้ว พรี่ โตร้ง คงไม่น่าจะตอบได้อะนะ พรี้เทพ อิอิ...

3. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เป็นคำถามระดับเทพจริงๆ :D

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: นั่นดิ..........
    คุณเป็นเทพ ไม่รู้เรื่องง่ายๆ พวกนี้ได้ไง........

อมภูมิ หลอกถามผมป่าวเนี่ย...............
    รู้ก็ไม่ต้องมาหลอกถามผมนะ......
    เดี๋ยวผมบอกผิดไป จะกลายเป็นผม "ตีโง่" อ่ะ..........
    (โง่จริง......................... กร๊ากกกกกกก)

เฮ้อ................ P-WIN มาจาก Power to Window Set
    เป็นชุดไฟ ที่วิ่งไปที่ชุดควบคุมระบบไฟฟ้าในแผงประตูทั้ง 4 บาน
    :rolleyes:

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เทพอม......:cool:

6. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมยืนยัน เทพไม่รู้จริงๆไ คร๊าบบบบ วันเสาร์ที่แล้วเค้าก็มาถามผมทีนึด ผมก็เลยตอบไปว่า ม้ายรู้เหมือนนนนก้านนนนนนนน ฮิฮิฮิ ความรู้

7. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    555+ ขอบคุณครัพี่โต้ง ผมไม่รู้จิงๆครับ อิอิ เกทและ

8. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ....

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: เกท = Gate = ประตู = ภาษาเทพ........ :confused:

10. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมไม่รู้หรอก ผมรู้จักแต่ water Gate ฮิฮิฮิ ภรรยาผมชอบไปเดิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้