ช่วยแนะนำน้ำหอม / เจล ปรับอากาศในรถหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Piccolo, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เลยอยากถามทุกท่านในนี้ว่า ใช้ของยี่ห้ออะไร และกลิ่นอะไรบ้างครับ จะได้เปลี่ยนบรรยากาศภายในรถบ้างครับ จะได้ทราบด้วยว่ากลิ่นไหน มีคนใช้มาก / ใช้น้อย ยังไงลองบอกกันเข้ามานะครับ :D

2. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    ตัวนี้เลยครับ KING STELLA FRESHY BEAR กลิ่น BUBLE GUM หอมสุดตรีนครับ สาวๆขึ้นรถ ถึงกับ.....5555
    ราคา 55 บาท ที่ BIG C และ CARE FULL ครับ

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ใช้ของยี่ห้ออะไรจำไม่ได้ แต่เป็นแผ่นบางๆรูปแมวอ่ะครับ ของผมเลือกสีชมพู(โชคเกี่ยวกับความรัก) กลิ่นมันหอมดี

4. ตามนั้นอีกเสียงครับ

ชอบให้ฟิวซิ่งดีครับ(คิดไปเองหรือป่าวก็ม่ายรู้):D

ปล.ผมไม่แนะนำแบบที่เป็นเจลหรือเป็นน้ำ

มันจะระเหยแล้วไปเกาะแผงแอร์ไปทำให้แอร์ตันครับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตอนนี้ใช้ Glade กลิ่นแอปเปิ้ลอยู่ กระป๋องเขียวๆครับ

6. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    สมัยก่อน ก็ เกรด ซิ๊กม่า แผ่นเล็กๆสีเขียว สินค้าขายดีหมดไว ไม่เข้าใจว่าจะเลิกผลิตทำเพื่อ เลยหันมาบับเบิ้ลกั๊มเหมือนกันคับ หุหุ:D

7. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    KING STELLA FRESHY BEAR กลิ่นนี้ฮิตดีจริงๆ เพื่อนผมหลายคนใช้อยู่

8. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    สมัยก่อนใช้เกรตคับ แต่เด๋วนี้เลิกแล้วตู้แอร์ตันเป็นคราบเจลเลย
    ปัจจุบันใช้แบบถุงสมุนไพรดับกลิ่นคับ น้ำเข้ารถเหม็นอับ

9. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    แมวกวัก สีชมพูค่ะ
    หอมชื่นใจจริงๆ...

10. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ไม่แนะนำคับ เพราะยิ่งถ้าใช้ไปนาน ๆ มันจะเกิดสารละเหย ไปเกาะอยู่ในตู้แอร์ แล้วทำให้ตู้แอร์ ตัน นะ

เมื่อก่อนผมก็ใช้น้ำหอมในรถเนี่ย พอได้เจอเห็นของจิง เลิกใช้เลย

11. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    Amplifer Fan อะครับ ที่มันเอาไว้ใช้กับพัดลม สีเหลือง

หอมลอยๆ ติดตัวออกจากรถเลย

12. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ใช้มาหมดแล้วครับทั้ง king stella หมีพลู ,แมวกระดาษ , grade cool water

หอมทั้งนั้นแหละครับ

13. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    ฺBubble Gum และ Amplifer Fan สำหรับพัดลมสีเหลือง อีกเสียง

14. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ผมใช้กาว

ล้อเล่น อิอิ

เมากาวชนตายห่าพอดี

15. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    คิงสเตล่าสีฟ้าคับ
    แต่เดี๋ยวจะลองกลิ่นบับเบิลกัมบ้างเห็นใช้กันเยอะ 555+

16. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ชอบแบบนี้ แต่ไม่ค่อยเจอ

17. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    tompa กลิ่น coconutไรซักอย่างนี่แหละ ซื้อที่autobac หอมๆเหมือนขนม แต่บางคนได้กลิ่นนี่ทำหน้าเหมือนจะตาย555

18. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    หอมทุกกลิ่นเลย...

19. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ของผมการบูรครับ ชื่นใจแบบคลาสสิค ฮี่ฮี่

20. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    โดนมาแล้วครับวันนี้ king stella เจ๋งจริงๆครับ เหอะๆๆ ชอบ2กลิ่นอ่ะ bubble gum กะ สีฟ้าครับ เลยโดนซะ2อย่าง ใส่2คันไปเลย

ปล. ที่จังหวัดผมหาโคตรยากเลยครับ ผลสุดท้ายไปได้จากร้านขายวัสดุก่อสร้าง 555+

21. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    แนะนำว่าเวลาซื้อต้องซื้อแบบนี้ครับ มันขาดตลาดบ่อยๆครับ :D

End Motor Sport ถูกใจสิ่งนี้
  22. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28

นี้แหล่ะ ตัวการ ทำ ให้ ของ ขาดตลาด อิอิ :D:D

23. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18

แถวบ้านผมเค้าเรียก"มันกะโพดดด"
    (มันก็เกินไป) อิอิอิ:D

24. up to you

up to you New Member Member

35
    1
    0
    KING STELLA FRESHY BEAR กลิ่น BUBLE GUM อีกเสียงคับ
    ไม่เข้ามาอ่าน ไม่รู้ว่าฮิตขนาดนี้นะเนี่ย

ถ้าใช้แบบนี้มันจะไปเกาะตู้แอร์มั๊ยครับ

25. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    มา confirm บับเบิ้ลกัม สีชมพู ค่า

ใช้ กัน แทบ ทั้ง คลับ . .

น้ำ หอม เพิ่ม แรง ม้า

๕ ๕

^__________^

26. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    แต่อยากรุมันจะเกาะ ที่ตู้แอ เป่าอะ

:sad:

27. แน่นอนครับเกาะตู้แอร์ชัว

รื้อตู้ออกมาถ้าเห็นแล้วจะไม่อยากใช้น้ำหอมแบบเจล

หรือแบบน้ำเลยหล่ะ

ถ้าจะให้ดีผลัดกันใช้อ่าครับถ้าหมด1กระป๋องก็เปลี่ยนไปใช้แบบสมุนไพร(สลับไปมา)

28. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ไม่ใช้คับ
    แต่อาศัย เวลาไปข้างนอก
    จะฉีดน้ำหอมในรถอยู่แล้ว
    รถเลยหอมตาม อิอิ
    บลูการี่ อัคคว่า คับ
    :D

29. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ไปโดนมาแล้ว..........5555ร้านโชห่วยแถวบ้านมีพอดีเลย

อิอิอิอิอิอิอิอิ........ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

30. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    ใช้อยู่เหมือนกานอ่ะ ไม่นึกว่า จะ นิยม กัน ขนาดนี้

ซื้อครั้งนึง ก้อ 5 อัน ใส่รถ 2คัน ห้องนอนด้วย

เหมือนกิน หมากฝรั่งเลย ชอบๆ

ซื้อ จาก Big-C อิอิ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้