ต้นเองคับ (ก.ม.8) P11 ขอคำชี้แนะครับ เวลาแตะเบรกมีเสียงครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    เวลาแตะเบรกชะลอรถจะมีเสียงดัง ก๊อกๆ จนรถจอดสนิดครับ เสียงมาจากข้างหลังครับไม่ทราบว่าเกิดจาก
    อะไรครับรู้สึกไม่ค่อยดีเลยเป็นที่จานเบรกหรือคาริบเปอหลังครับ จะได้แก้ปัญหาถูกครับ
    ขอบคุณครับที่ทุกคนให้คำชี้แนะครับ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ลองดูสลักคาลิปเปอร์เบรคดูคับ

3. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ตามตาโอว่าคับ

4. น๊อตคาลิปเปอร์หลวมปล่าวเวลาตอนเบรคมันก็ดังเหมือนกันนะ

5. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ตามตาโอเลย

7. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0

ตามนั้น

8. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    ปั้มดิสเบรคเป็นสนิมป่าวให้เค้าถอดดูดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้