เพื่อนๆพี่ๆเคยขับที่MSLมากที่สุดกี่รอบต่อวัน

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย tAn78, 14 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    หลังจากฝนตกอั้นมาหลายวัน วันนี้ผมเลยคึกเล่นไป4รอบ เยอะสุดในประวัติศาสตร์ของผมแล้ว กลับมาบ้านปวดตัวไปหมดเลยครับ นั่งพิมพ์อยู่นี่ก็ยังไม่หาย หายใจแรงยังเจ็บเลย สงสัยพรุ่งนี้ต้องไปซ้ำ เอ...แต่จะเอาตังค์ที่ไหนไปซ้ำล่ะเนี่ย หมดตูดแร้ว:D

2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ผมเคยเล่น8รอบต่อวัน แต่เป็นที่PTT Speedway นะครับ ตอนนั้นกำลังบ้าอยู่ แต่ปัจจุบัน 2รอบต่อการไป1ครั้ง หรือประมาณ6รอบต่อสัปดาห์ก็คิดว่าเป็นอัตราที่เหมาะสมดี:D

3. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    เคยแต่เล่นแบบตั๋วชั่วโมงอ่ะคับ จน 10 นาทีสุดท้ายจำใจลงแล้ว เมื่อยไปโม้ดดดดดดดทั้งตัว:(

4. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    4/8

MSL 4 PTT 8 ครับ
    แต่เลิกแล้ว เพราะ ยิ่งเล่น เขายิ่งรวยกัน คนเล่น จนลง จนลง

5. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    เคยซื้อตั๋วเล่นชั่วโมงเหมือนเหน่ง แต่ถ้าเล่นเป็นรอบๆ มากสุดก็5-6 รอบ555
    ยังขับไหวนะครับ แต่จ่ายตังไม่ไหวแล้ว

6. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    เล่นมากสุดประมาณ 6 รอบอ่ะครับ ก็ 1 ชม. พอดี...:)

7. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เรื่องขับกี่รอบไม่ค่อยมีปัญหาครับ มีปัญหาอยู่ที่เงินครับ
    คงต้องพยายามฟิตร่างกายให้อยู่ตัวครับ แล้วจะไม่มีปัญหาครับ
    ผมว่าที่ MSL ขับยังไงก็ไม่เหนือยครับ

8. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    พี่กิตติกินไรหรือไปฟิตอะไรมะครับถึงมะเหนื่อย

หรือว่ากินโสมอะไรมาหลอครับ หรือมียาโดปดี

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไม่ได้โดบอะไรเลยครับ แต่เล่นกีฬามาตั้งแต่เด็กๆ ฟิตร่างกายตัวเองมาเรื่อย
    กล้ามเนื้อมันเลยอยู่ตัวครับ แต่ถ้าให้ไปวิ่งแบบ evo challenge คงตายครับ
    แล้ว ทางวิ่งที่ MSL ค่อนข้างกว้างยิ่งทำให้ไม่เหนือยครับ หรือ อาจจะเป็นเพราะว่า
    ขับแบบเรื่อยๆ ไม่คิดว่าจะต้องเร็ว เลยไม่เกร็ง ไม่ลุ้น ขับเหมือนขับรถปกติครับ
    ยกเว้นหลังอย่างเดียวที่ค่อนข้างแย่ อาจจะเป็นเพราะเมือก่อนยกเด็ก เฮ้ยยกเหล็ก และ
    เล่น golf มากไปหน่อย

10. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :cool: คือ ว่า เรื่องรวยนั้นนะ แหม คนทำธุระกิจทุกคนใครบ้างละครับ อยากทำแล้ว..จน:cool:

300 บาท เมื่อเปรียบเทียบแล้ว จะรวยตรงไหนเหรอ คุณ ธนา เราพยายามทำรถให้ดีๆ พยายามเปลี่ยนอะไหล่ๆบ่อยๆเอาใจลูกค้า ทำให้รถแรงๆ ถ้าหวังจะรวยนะครับ ทำธุระกิจตัวอื่นดีกว่าครับ

ปล. อธิบายให้เข้าใจ ครั้บ พอดีอ่านแล้วรู้สึก แปลกๆ ไม่มีไรหรอกครับ :rolleyes:

11. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    อาจจะเป็นเพราะเมือก่อนยกเด็ก ....หุหุหุหุ

ถูกใจผมจริงๆเลย มีอะไรสอนผมบ้างนะครับ ผมน้อมรับเลยครับพี่...

12. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    ก็คุณไป ptt ทุกวันวันละ 10 รอบ เป็นเวลา 3 เดือนนี่น่ะ :rolleyes:
    ( สงสัยติดสาวหน้าเคาเตอร์รึเปล่า แค่สงสัยนะ ) แต่ปัจจุบันเห็นไม่ไปเลย ( สงสัยงอนสาวหน้าเคาเตอร์รึเปล่า แค่สงสัยนะ ) ก็ดีแล้วที่มีรถของตัวเองขับที่ msl ว่างก็ไปขับไม่ว่างก็ไม่ต้องไป msl โดยคุณไก่ก็ใจดีสุดดูและรักษารถให้อย่างดีเลยติดขัดตรงไหนบอกได้ กันเองจริงจริง
    :D :D :D

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    :D สอนตะเข้ว่ายน้ำไม่มีดีมั๊ง :D

14. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ผมก็ว่างั้น

มี 10 รอบ บางวันเท่านั้น ครับ แต่ขับทุกวัน 3 เดือน คิดไปคิดมา ค่าใช้จ่ายโดยรวม ซื้อรถ ถูกกว่าครับ สมองผมเรียนรู้ช้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้