ปั้มน้ำSR20DETกับSR18DEใช้กันได้ป่าวคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย นายจักรพันธุ์ศรีเพ็ญพงษ์, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากรถชนมาพอทำสีเสร็จน้ำก็ไม่วนทั้งที่ถอดวาวล์น้ำออกแล้วแต่ตอนนี้มีปั้มน้ำsr20detอีกตัวมันจะใช้กันได้หรือป่าวไม่รู้ฝากด้วยนะคับ

1. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ไม่เคยเห็นของลองแกะมาเทียบดูก้อรู้คับ
    ไม่ยาก
    อิอิ

2. มีใครพอจะรู้บ่างว่าใช้กันได้อะปล่าวคับช่วยบอกหน่อย(นิดนึง)

3. B!de@

B!de@ New Member Member

34
    0
    0
    ใช้detฝาขาว เคยไปให้ที่ร้านเปลี่ยนสามารถเปลี่ยนได้ เเต่ไม่รู้เอาของอะไรนะ ถ้าจำไม่ผิดพันกว่าบาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2008
  4. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ดูที่เลขข้างตัวปั้มอะครับถ้าตัวเดียวกันใช้ได้อะครับ ไม่แน่ใจ 72๋J หรือป่าวอะครับไม่แน่ใจนะครับ..... เพราะเคยไปซื้อมาอะครับ ถ้าตัว det จะมีสองอย่างแต่ตอนผมซื้อมาพิเทียบแล้วคนละแบบก็เอาไปเปลี่ยนที่ร้านได้อะครับ

5. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ต้องลองคับ........SR เรามันมีปั้มน้ำตั้งหลายเบอร์คับ.........แต่ของ SR 20 โบของผมมันรหัส 53 J คับได้ความว่าไงบอกกล่าวก็ดีคับ

6. ใช้กันได้คับเปลี่ยนมาแล้วR11

7. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    รู้เเต่ว่า SR20de ใช้กับ Sr20det ฝาขาวได้ (ขับหน้า)

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ทีพัลซ่าไหงใช้กันไม่ได้
    เซ็งๆๆๆๆๆๆ

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เนอะพี่ป๊อปเนอะ 555555

10. WIBOON-R11

WIBOON-R11 New Member Member

8
    0
    0
    เหมือนกันครับ เปลี่ยนมาแล้วครับ

11. สรุปว่าใช้ได้ก็ขอบคุณมากคับ

12. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    แล้วนี่VE ตูเบอร์อะไรหว่า......................

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มะ แหม๋ๆ ......... ปั้ม น้ำ ของ อะ ไร หน๋อ แพง แพ๊ง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้