อยากแต่ง R10 ให้สวยควรทำไงเอ่ย....

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Piyamard Preampuchya, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Piyamard Preampuchya

Piyamard Preampuchya New Member Member

9
    0
    0
    ตอนนี้รถคู่ใจ(น้องแก้มบุ๋ม)หน้าตาไม่ค่อยดีเลย อยากแต่งให้น้องแลดูสวยงามทั้งภายในและภายนอกเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    อยู่ที่งบประมาณน่ะครับ....ของแต่งมีอยู่พอสมควรลองเปืดดูกระทู้ซื้อขายด้านบนก่อนนะครับ......ถ้ายังไม่มีของโดนใจก็โพสท์บอกสมาชิกท่านอื่นไว้ได้เลยครับว่าอยากได้อารัย....คนสวยแล้วรถไม่สวย..มันก็ไม่แม็ทช์กันดิเนาะ...............

3. Piyamard Preampuchya

Piyamard Preampuchya New Member Member

9
    0
    0
    จิงแหล่ะ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    อยากรู้อยากเห็น...ไหน...ไหน...คุย'ไรกัน...
    แต่ง..งัย..เอาด้วย..เอาด้วย..เอารูปมาโชว์หน่อย

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ภายในก็ตามทั่วไปครับดูเเลทำความสะอาดให้เอี่ยมๆเป็นพอเบาะจะหุ้มใหม่เป็นหนังก็หรูครับ...หรือกำมะหยี่เหมือนเดิมก็สวยเเล้วครับ

ส่วนภายนอกก็ทั่วๆไปอีกเเหละครับ...ล้อเเม็กสวยๆซักชุดก็งามเเล้ว..อิอิ

6. Idef

Idef New Member Member

32
    0
    0
    ดูเป็นแนวทางครับ

สวนตัวผมชอบรถรุ่นนี้ อยู่แล้ว คิดว่าแค่เดิมๆเก็บรายระเอียดให้เรียบร้อยทั้งภายนอกขภายใน
    หรือจะ เปลี่ยน max โหลดอีกนิด ก็สวยแล้ว ล่ะ....แต่อันนี้ไว้ดูเป็นแนวทางครับ :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2008
  7. chad2jz

chad2jz New Member Member

9
    0
    0
    ฝาครอบไฟท้ายซื้อที่ไหนคับ

8. เสก R10

807
    8
    0
    คันที่เห็นไม่ใช่ฝาครอบไฟท้ายครับ....คันนี้เค้าแปลงไฟท้ายเป็นของ SKYLINE R32 GTR ครับผม

9. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    อย่างที่ตาเอกบอกอะครับ โหลดลงหน่อย แม็ก 17 ซักชุด ขัดสีเงาแว๊ปๆๆ แบบตาเอก ก็งามแต๊ งามไม่บัดยัดบันยัง

10. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ขอแจมหน่อยดิ..ของเรา P11 อ่ะ อยากทำแค่ไฟหน้าเพชร ชุดรอบคัน ใส่หางหน่อย แค่นี้ก็มีคนเหลียวมองแล้วล่ะนะ..เราว่า นี่ขนาดยังไม่ทำอะไรคนแถวบ้านยังมอง (ประมาณว่า..นี่มันนิสสันรุ่นไหนวะ) อยากรู้งบประมาณหน่อยอ่ะ...ถ้าทำอย่างว่าเนี่ยประมาณเท่าไร แต่ว่านะ..รถรุ่นเรา ๆ พี่น้อง PP เนี่ย..มันงามอยู่แล้ว...แค่ไฟเพชรกับหางก็งามตามสภาพแบบไม่ต้องเกรงใจใครแล้ว...

11. เสก R10

807
    8
    0
    อิอิ...ตามพี่ป๊อปว่าเลยครับ...เหอะๆ

12. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    นั่นใช่รถตาพี่แก้วป่าวอ่ะ ตาพี่น้อง

13. Piyamard Preampuchya

9
    0
    0
    ตอนนี้ยังมองไม่ออกเลยว่าจะต้องเริ่มแต่งจากตรงไหน ก็เลยจะติดฟิล์มเป็นอันดับแรก ช่วยแนะนำด้วยจ้า

14. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    อันดับแรก หาล้อแม๊ก สวยๆซักชุด ก็งามแล้วครับ

15. Piyamard Preampuchya

9
    0
    0
    ไม่มีความรู้เรื่องแม็กมาก่อน ก็เลยเปลี่ยนแม็ก 15 มาเมื่อเดือนที่แล้ว..ทำไงดีอ่ะ และช่วยแนะนำเรื่องฟิล์มด้วยละกันจะได้ไม่พลาดอีก ขอบคุณคับ

16. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0

เรื่องฟิล์มนี่ที่เห็นพลาดๆกัน ก็เรื่องความเข้มอ่อนเท่านั้นเอง

ดูก่อนเลยว่าเราขับได้ที่ความเข้มกี่เปอร์เซ็นต์ มาบางคนอยากได้เข้มๆ แต่ติดไปกลางคืนขับไม่ได้

ต่อมาก็ดูที่สีรถว่า สีอะไร แล้วติดฟิล์มสีอะไรจึงจะเข้ากัน

หรือจะดูที่เทรนก็ไม่ต้องดูอะไรเลย อยาก VIP ก็ดำสนิท หรือสีชาๆสไตร์ยุ่น ทำนองนี้

17. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ติดฟิล์มก็ไปหาตาบุ๊ค
    งบประมาณน่ะ สำคัญครับ อยากสุด ก็ต้องเตรียมไว้สัก แสนนึง
    ขำๆก็ ห้าหมื่นน่าจะอยู่
    ไม่รวมลงเครื่องใหม่นะครับ
    หึหึ

18. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่กิ๊ฟ กั๊บ ราคาค่าตัวน้อง R10 น่ะเหลือ แสนกลางๆแล้ว งบแต่งแบบนั้นนี่ซื้อหาคันใหม่ได้ เกือบคันเลยน่ะพี่

กาบข้าง R 10 นานๆจะมีโผล่ มาซักอัน ราคาค่าตัวกาบข้างก็ 3,500 ไม่รวมลิ้นหลัง ใส่แล้วสวยไหมไม่รู้
    ผมว่าเรียบๆอ่ะ ลิ้นหน้า ยังไม่เคยเห็นเลย แต่มีกันชนรุ่นแรกที่ลิ้นหน้าหนาๆหน่อย ไฟโคมกันชนจะเป็นอีกทรงนึง ไว้เจอรูปแล้วจะโพสให้ดู หาของอยู่เรื่อยๆยังไม่เจอเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้