ใครเคยใช้เบาะ sr-3/sr-4 ที่แปลงจากหัวตาข่ายบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Bee*R, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bee*R

Bee*R New Member VIP

11
    0
    0
    เป็นยังไงบ้างนั่งสบายเหมือนเบาะแท้เลยรึเปล่า
    ขอบคุณมากครับ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
  3. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18

ในความเห็นส่วนตัวผมนะครับ....

ผมว่าน่าใช้เลยล่ะครับ"เมื่อเทียบต่อราคา"

เนื่องจากBase Plate Form(โครงสร้างพื้นฐาน)ของReccaro
    จะมีโครงสร้างแบบเดิมมาตลอด พูดง่ายๆคือ ไอ้เจ้าโครงเหล็กข้างใน
    เค๊าจะเหมือนกันไม่ว่าจะเป็น หมอนตัน/หัวตาข่าย/Sr2/Sr3/Sr4...
    คือrecaroเค๊าไม่ค่อยเปลี่ยนdesignโครงสร้างภายในออกมามากนัก
    ทางด้านความแข็งแรงของโครงสร้างของเบาะที่แปลงจากโครงแท้จึง
    สร้างความมั่นใจได้ครับ(ดีกว่าเบาะก๊อปงานเหล็กบางบ้านเราแน่)
    ข้อแตกต่างก็คงอยู่ที่งานฟองน้ำ/โฟม/การตัดเย็บ/หรือเนื้อผ้าที่นำมาหุ้ม
    มากกว่าครับ....ถามว่านั่งสบายไม๊? ผมว่าถ้างานฟองน้ำเค๊าคุณภามดี ไม่ยุบ
    หรือเสียรูป ผมว่าก็คงไม่แตกต่างครับ ขึ้นกับฝีมือของแต่ละร้านหรือแต่
    ละช่างมากกว่า ว่าจะใช้คุณภาพวัสดุที่นำมาทำแตกต่างกันอย่างไร

ถ้าได้โครงร้างแข็งแรงเท่ากัน...งานเนียนๆผ้าใหม่ๆ...ราคาถูกกว่ากันมากกกก

ผมว่า....ก็น่าคิดนะครับ ว่าไม๊ :D

4. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    มีร้านแนะนำไหมครับ

5. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    ถ้าเป็นผม ผมคงเลือกหาซื้อวัสดุเอง ผ้าเอย ฟองน้ำหล่อเอย ให้ได้คุณภาพดีๆเองเลย
    แล้วorder งานตัดเย็บ กะช่างทำเบาะ ที่สนิทๆกัน ที่สามารถสั่งงานลงในรายละเอียด
    ที่ต้องการได้ ตามที่เราต้องการ ประมาณ"ช่างที่...สั่งได้"น่ะ :)

ก็จะได้งานที่ตรงใจเราเองน่ะครับ :D

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  6. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    น่าสนมากๆครับ

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืมความรู้

8. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ผ้านี้ละครับปัญหาเลย

หาไม่ได้เลย อยากได้ผ้ากำมะหยี่สีแดง

9. รู้แต่ว่า ห้ามไปทำร้านแถวลาดปลาเค้า ร้านนี้ ดัง!!!

10. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    งานไม่ดี

11. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เคยใช้แล้วครับ หัวตาข่ายแปลงเป็นsr4 ฟองน้ำยุบง่ายคับถึงจะฉีดมาก็เถอะ ผ้านี้ซีดไวมากๆ ผมจอดในร่มไม่ถึง3เดือนซีดแล้วครับ ถ้าจะซื้อดูหลังเบาะด้วยนะคับว่ามันขยับได้มั้ย เพราะถึงเป็นrecaro แท้ โครงฟันเฟืองมันก็สึกตามกาลเวลาครับ จำได้ว่าคู่ละ12000บ. ผมคงไม่กลับไปใช้อีกครับ

12. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    คู่ใหม่นั่งสบายไหมครับ:)

13. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

นั่งสบายแต่จ่ายหนักครับบบ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้