...น้ำยาหล่อเย็นเปลี่ยนสีครับครับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    เติมน้ำยาหล่อเย็นของhonda(สีเขียวไม่สะท้อนแสง) ตอนแรกก็เขียวดีครับ ต่อมาไปล้างปีกผีเสือ น้ำหล่อเย็นหายไปบางส่วน ช่างได้เติมน้ำเปล่าเข้าไปให้ มันเลยเจือจางเป็นเขียวออนๆ ใช้มาประมาณเดือนกว่าๆ เปิดดูที่หม้อพักจากสีเขียวอ่อนกลายเป็นสีออกม่วงๆ และมีตระกันสีดำๆ เจืออยู่ มันเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไม่เคยเจอน้ำสีม่วงอ่ะครับ

เปลี่ยนถ่ายน้ำยาหม้อน้ำใหม่เลยดีกว่าครับ แล้วรอดูอาการของใหม่

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. commonchay

117
    11
    0
    เติมน้ำยาหล่อเย็นของhonda(สีเขียวไม่สะท้อนแสง) ตอนแรกก็เขียวดีครับ ต่อมาไปล้างปีกผีเสือ น้ำหล่อเย็นหายไปบางส่วน ช่างได้เติมน้ำเปล่าเข้าไปให้ มันเลยเจือจางเป็นเขียวออนๆ ใช้มาประมาณเดือนกว่าๆ เปิดดูที่หม้อพักจากสีเขียวอ่อนกลายเป็นสีออกม่วงๆ และมีตระกันสีดำๆ เจืออยู่ มันเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

4. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ถ่ายทิ้งเลยดีกว่า ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรแต่น่าจะเกี่ยวกับน้ำที่เขาเติม

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ไม่เคยเจออะค่ะ ล้างหม้อน้ำเลยดีกว่า

6. commonchay

117
    11
    0
    ขอบคุณครับ เมื่อเช้าไปเปลี่ยนน้ำหม้อน้ำใหม่แล้ว ได้ผลยังงัยจะโพสมาบอกอีกทีครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาดูเป็นเเนวทางครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้