START รถตอนเครื่องร้อนมันไม่ค่อยติดครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เช่นจอดเติมน้ำมันพอstart มันเงียบกริบเลยเคยฟังรายการของเฮียก่ำ
    แกบอกว่าน่าจะเป็นที่ motor start ไอ้ตัวนี้มันตัวเดียวกับ coil รือเปล่าครับเพราะว่าถ้าเป็นตัวเดียวกัน
    ผมก็เคยเปลี่ยนมาแล้วแต่ไม่หาย ใครมีประสบการณ์ช่วยทีนะ
    .....เครื่องเย็น start ได้ปกติ แต่เครื่องร้อนถึงจะเป็นแต่ไม่ทุกครั้งเลยเคไม่ได้สักที:cry::cry:

2. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    เป็นเหมือนกันคับอาการเดียวกันเลยตอนแรกเห็นแบตเก่าแล้วเลยเอาไปเปลี่ยนแต่ก็ยังไม่หาย
    ขอความรู้ด้วยคับ

3. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    เคยเป็นคับ... เป็นที่ motor start มันเริ่มเสื่อมหรือจ่ายไฟไม่ได้นะคับ ช่างที่ผมทำเข้าต่อลีเรย์พ่วงเข้าไปให้คับแล้วก็ใช้งานได้ปกติ... ถูกผิดยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นนะคับ...

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เป็นที่ motor start นี่เอง

5. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    แล้วเจ้าตัว motor start มันอยู่ตรงไหนครับเพื่อจะซื้อของมือสองเปลี่ยน

6. mosquito

mosquito Member Member

39
    4
    8
    ผมก็เคยเป็นคับ ร้อนๆๆไม่ติดแต่เย็นติด ของผมเป็นที่แบทกำลังจะเสียอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้