ถามผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Guitar, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0
    ถามผู้รู้หน่อยครับฝาวาว civic ตาโตใส่แทน
    ฝาD15B ได้ไหมครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ใส่ได้ครับ เครื่อง block เดียวกัน แต่ต้องเป็น vtec เหมือนกันนะครับ ฝาวาวล์ vtec กับไม่มี vtec หัวเทียนมันจะอยู่คนละด้าน

3. Guitar

286
    5
    0
    ขอบคุณครับน้องก้อง พอจะทราบราคาฝาวาวไหมราคา
    เท่าไหร่ครับ

4. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
  5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ราคามือสอง ไม่น่าจะเกินพันนะครับพี่ ราคาที่เหมาะสม น่าจะอยู่ที่ ครึ่งพันครับ ของพี่มันแตกหรือครับ?

6. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..ถ้าเปลี่ยนแค่ฝาเท่านั้น.. ก็ตามข้างบนเลยครับ..
    ..แต่ถ้าเปลี่ยนท่อนบนทั้งชุดคงไม่ง่ายนัก..
    ..เพราะว่า.. D15b VTec ฝาดำ จะใช้กล่อง eCU. แบบ OBD-1..
    ..( สังเกตง่าย ๆ สายไฟ EnGiNE CHeCK จะเป็นสีน้ำตาลแถบดำ กับเขียวแถบขาว และไม่มีปลั๊ก DaTALiNK )..

..D16y VTec ใช้กล่อง eCU.OBD-2a..
    ..D16y 16 วาล์ว ธรรมดา ใช้กล่อง eCU.OBD-2b..
    ..( 2 ตัวนี้สีสายไฟ EnGiNE CHeCK จะเป็นสีน้ำตาลแถบดำ กับ สายไฟกราวด์ ( ดำ ) และมีปลั๊ก DaTALiNK แถมมาให้ด้วย )..

..ทำให้ระบบสายไฟของท่อนบนแต่ละตัวไม่เหมือนกันด้วยประการทั้งปวงครับ..
    ..ถ้าใช้ฝาตัวไหน.. ก็ต้องเปลี่ยนไปใช้ระบบสายไฟของมันด้วย..
    ..ไม่งั้นอาจมีเฮ.. แหะ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2008
  7. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0

เค้าคงหมายถึงฝาครอบวาล์วอย่างเดียวครับพี่โจ้:):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2008
  8. Guitar

286
    5
    0

ใฃ่ครับฝาวาวอย่างเดียวครับ

9. Guitar

286
    5
    0
    ไม่ได้แตกครับ ผมชอบมันสวยอยากได้ไว้เปลี่ยนเล่น ถ้าราคาไม่แพงก็อยากมีไว้สักอันครับ

10. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..ลองหาฝา D15z2 ( FeRIO - Vi ) มาใส่น่าจะได้นะครับ..
    ..เหมือนฝา D16y เด๊ะเลย.. ยิ่งถ้าได้ คอ iNTaKE MaNiFoLD ของมันมาด้วยก็จะยิ่งเหมือน..
    ..แต่จุดเด่นของมันที่ผมชอบก็คือไม่มีอักษรตัว VTec บนฝา..

..คราวที่แล้วไปซื้อเครื่องมาได้ในราคาแค่ 2 หมื่นก็เพราะมันไม่มีคำว่า VTec นี่แหละ..
    ..แบบนี้น่าจะหลอกชาวบ้านได้ชะงัดนักแล..

11. Guitar

286
    5
    0

ผมชอบตรงที่มีคำว่า VTEC ตัวใหย์ครับฝาตาโต
    แต่ถ้าเป็น D15b vtec ก็ได้เอาไปทำสีแดงครับ

12. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    ของผมก็ฝาครอบวาล์ว ตาโตนะ ชอบตรงที่ VTEC ใหญ่ดี 555 D15B เทคใหญ่อ่ะ อิอิ เหมือน B16A เลย

ดูที่รูป display ครับ

13. Guitar

286
    5
    0
    ชอบเหมือนกันเลยครับ

14. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    เพิ่งสังเกตคำว่า Vtec นะเนี่ย

แต่ว่าเหลืองนี้สวยมากเลยครับ เบอร์ไรอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้