พักปลาย SPOON ร้านเฉลิมเฮดเดอร์

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย tombo, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tombo

tombo New Member Member

55
    11
    0
    ถามคนที่เคยใส่ หรือใส่ท่อ spoon งานของร้านเฉลิมเฮดเดอร์หน่อยครับ

ว่าเป็นไงบ้าง ต้นหาย ปลายหดรึเปล่าครับ

กำลังตัดสินใจว่าจะใส่ดีมั้ย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ่อ ลืมไป รถผม 1.7 เกียร์ออโต้ ครับ

2. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ผมก้อออโต้คับ ปลายไม่หดนะคับ ไหลลื่นดีคับ

3. tombo

tombo New Member Member

55
    11
    0
    แล้วต้นล่ะครับดีกว่าเดิมหรือเปล่า

4. Engiku_04

Engiku_04 New Member Member

40
    0
    0
    มันมี ไส้ 2 แบบ อ่ะครับ แบบเกลียว ไม่รู้อ่ะครับ แต่ของผม ไส้ตรง ก็พอใจระดับนึงอ่ะครับ

5. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เสียงไม่ค่อยดังเท่าไรครับ ประมาณนี้

6. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    จากที่เคยใช้1.7 เกียร์ออโต้ ใช้ใส้เกลียวดีกว่าครับ

ถ้าจะเดินหน้าแปลนใหม่ใช้ท่อซัก1.7-1.8นิ้ว ต้นจะหายไปนิดเดียว (ยังไงต้นหายแน่ๆเพราะท่อเดิมต้นดีสุด)

เสียงจะไม่ดังมากนะครับ แต่ถ้าซัดก้อได้ยินแน่นอน

ละก้ออย่าไปใส่ออโต้เจ๊ทสูตรทางร้านนะครับ ผมใส่เเล้วต้นหายบานต้องถอดออกตอนนี้กองยุข้างบ้านเนี่ย - -"

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ใครใส่แล้วชอบก้ออย่าเคืองกันนะครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้