สอบถามเกี่ยวกับโช้คมือสองที่ขายอยู่ทั่วไปครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย OTTO, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OTTO

OTTO New Member Member

6
    1
    0
    สอบถามเกี่ยวกับโช้คมือสองที่ขายอยู่ทั่วไปครับ....ทั้ง DC5,TEIN และอื่นๆ...คือสงสัยว่าโช้คที่ไช้แล้ว...พอถอดออกไม่ได้ไช้นานๆ...จะมีผลเสียกับโช้คหรือเปล่าครับ(เพราะโช้คบางคู่คงถอดนานมากกว่าจะขายได้)....ขอบคุณครับ:confused:

2. lacker

lacker New Member Member

25
    1
    0
    อยากรู้เหมือนกัน up up

3. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    โดยหลักการมี

ซีล ลูกยางต่างๆของโช้ค จะแข็งกรอบ เสื่อมสภาพ

ลองนึกถึงยางรถยนต์ที่ทิ้งไว้เฉยๆ ไม่ได้ใช้งาน แล้วแข็งกรอบ แตกลายงา อ่ะ ประมาณนั้น

4. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    อีกอย่างที่ต้องดูประกอบการพิจารณานอกเหนือจากราคา สภาพ คือ คนขายครับ

ถ้าเป็นคนที่ค้าขายเป็นประจำส่วนใหญ่จะคัดของที่สภาพดีและมีการรับประกันคุณภาพ

เลือกคนที่คุณไว้วางใจครับ ถูกและดีก็มีในโลก แพงและไม่ดีก็มีถมเถ

5. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    เข้ามาดู..............ด้วยครับ

6. l3oatz

l3oatz New Member Member

31
    2
    0
    ความรู้ครับ ความรู้ ขอบคุณ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้