มีไอน้ำพุ่งออกมาจากท่อเดรนของหม้อพักน้ำ!!??

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย kitpo, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kitpo

kitpo New Member Member

5
    0
    0
    พอดีว่าผมหารถ MR2 อยู่ครับ ก็เลยไปลองดูรถ เจ้าของรถก็เลยอัดให้ดูนิดนึงครับเป็นเครื่อง3S-GE ครับ ปรากฎว่าหลังจากอัด(อัดแค่2เกียร์ แต่ถึงรอบตัดเลย) ก็มีไอน้ำพุ่งออกมาจากท่อเดรนน้ำของหม้อพักน้ำหม้อน้ำครับ พุ่งอยู่สักพักนะครับ แต่เกจวัดความร้อนขึ้นปกติอะครับ อาการนี้คือเป็นปกติเวลาอัดอยู่แล้ว หรือว่ามีปัญหาครับ พอดีคันที่ไปดูผมชอบมากๆเลย เจ้าของรถก็นิสัยดีด้วย แต่ก็กลัวว่าจะมีปัญหาอะครับ ไม่รู้ว่าถ้ามีปัญหาเนี่ย จะเป็นที่ฝาหม้อน้ำรึเปล่าอะครับ

2. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    อาการเบา...ก้อฝาหม้อน้ำ
    อากาหนัก...ก้อฝาสูบ
    ลองเช็คจากง่ายๆก่อนครับ

3. kitpo

kitpo New Member Member

5
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นฝาสูบเนี่ย ซ่อมแพงไหมครับ

4. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    ลองดูฝาหม้อน้ำก่อนก็ดีนะครับผม

ถ้าเปลี่ยนแล้วหายก็จะได้สบายใจครับ

แต่ผมไม่มีข้อมูลเรื่องฝาสูบเลยครับ

5. ประมาณ 3-4000 ครับ ผมก็ไม่มีข้อมูลราคาปะเก็นฝา ของ 3S ซะด้วย แต่ราคารวมๆ แล้วก็น่าจะประมาณนี้

หรืออาจจะแค่ฝาหม้อน้ำอย่างที่น้องก๊อตว่าก็ได้นะครับ แล้วเจ้าของเค้าว่าไงอ่ะครับ รถเค้ามีปัญหาเรื่องความร้อนรึเปล่า ??

6. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับ สาเหตุเพราะเติมน้ำในถังพักมากเกินไป แล้วเอารถไปอัด มันเลยเดนทิ้ง ไม่รู้ว่าเหมือนกันหรือเปล่า

7. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    มีผู้เชี่ยวชาญบอกมาว่า ถ้าฝาสูบ รถวิ่งไม่ได้เเล้วครับ... ถึงวิ่งได้ก็คงไม่ปกติเเน่ๆ น่าจะเป็นที่ฝาหม้อน้ำกับราคาหลักร้อยนะคับ...

8. Yellow mr

Yellow mr New Member Member

30
    0
    0
    ดูละดับน้ำในหม้อพักนำยากจังมีวิธีไหนที่ทำให้ดูง่ายขึนมั่งไหมคร๊าบพี่ๆ

9. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    อันนี้จริงคับ ใครมีเทคนิคบอกที:cool:

10. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    ไม่ยากครับ เราก็เปิดฝาพลาสติกสีดำออกมา(ถังพักน้ำ) แล้วภายในจะมีท่อน้ำสีดำอยู่ เราสามารถดูได้ที่ท่อได้ว่ามีระดับน้ำสูงแค่ไหน โดยดูที่ครบน้ำที่มันติดอยู่ที่ท่อ ภายนอก

11. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    งง ทำไมมันซ้ำ ไปซ้ำมาฟะ

12. คอมพี่ upgrade เป็น Internet Explorer7 รึเปล่าครับ เหมือนเวปนี้เค้าไม่ support น่ะครับ :D

13. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ขอบคุณพี่หนุ่มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้