สอบถามวิธีการติดตั้งหางหลังDC2 แท้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย TKT, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TKT

TKT New Member Member

22
    0
    0
    เพื่อนๆที่ติดหางหลังDC2 ของแท้มีวิธีติดกันยังไงครับ ช่วยอธิบายวิธีการติดตั้งด้วยครับ เพราะผมดูน็อตที่หางแล้วมันไม่ตรงกับรูเดิมครับ ขอทราบเทคนิคในการติดตั้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ตัดน๊อตออกข้างละ 1 ตัวครับ เหลือ ตัวที่ ติดไฟท้ายอ่ะครับ

3. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    เอาน๊อตออก ข้างละ 1 ตัว แล้วก็ใส่ในกรณีที่มีหางเดิมอยู่แล้ว
    และจะเหลือรูน๊อตที่ฝากระโปรงอีกข้างละตัวให้เอาน๊อตเกลียวปล่อยใส่เข้าไป
    ก่อนจะติดหางให้เอากาว 2 หน้า 3M ติดที่ขาหางให้หมด เพื่อช่วยป้องกันน้ำซึมเข้ารูน๊อต

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ตั ด ตั ว ที่ อ ยู่ ท า ง ท้ า ย ร ถ ตั วนั้ น ทิ้ ง

คั บ แ ล้ ว จ ะ เ ห ลื อ ข้ า ง ล่ ะ 1 ตั ว คั บ

5. TKT

TKT New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนครับสำหรับคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้