ESผมมีเสียงดังอ่ะคับ มีใครพอจะสันนิษฐานอาการได้บ้างคับ?

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย civic_rx7, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_rx7

civic_rx7 New Member Member

10
    0
    0
    :)เวลาเลื่อนเกียร์จากPมาR จาก RมาN แล้วก็จากNมาD จะมีเสียงกึกๆตลอดเลยคับ แล้วเวลาขับตอนเหยียบคันเร่งแล้วจังหวะผ่อนก็จะมีเสียงกึกเหมือนตอนเลื่อนเกียร์ ตอนแรกคิดว่าเป็นพวกลูกปืนล้อรึป่าวแต่ผมเพิ่งเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้ามา ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นที่เกียร์เป็นอะไรซักอย่าง มีใครเคยเจอcaseแบบผมบ้างรึป่าวคับ:)

2. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ลองเช็คยางแท่นเกียร์ดูอะยังอ่ะคับว่าสภาพดีอยู่อ่ะเป่า

3. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    เกียร์แตก
    เกียร์รูด

เรื่องแบบนี้ต้องถาม คุณ ไกด์ ครับผู้เชี่ยวชาญ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้