ออกตัวแล้วดับช่วยที

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย komsunsupaka, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. komsunsupaka

komsunsupaka New Member Member

9
    0
    0
    รถผมnv เกียร์ ออโต้ (ไม่ได้ติดแก๊ส)
    เวลาออกตัวทุกครั้งจังหวะที่เกียร์จะเปลี่ยนเป้นเกียร์2เครื่องจะวูบเหมือนจะดับตลอดบางทีก็ดับไปเลย

หรือเวลาเลี้ยวแล้วออกตัวก็มีดับบ้าง เวลาติดไฟแดงจอดเฉยๆรอบก็ปกติ นิ่งๆไม่มีท่าทีจะดับ พอจะวิ่งออกตัวไปหน่อยนึงความเร็วขึ้นสัก20-30จะวูบแล้ว
    ดับ ใครรู้วิธีซ่อมช่วยทีครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เติมน้ำมันไรครับ

ลองดูเบื้องต้น
    เปลี่ยนกรองอากาศ กรองเบนซิน หัวเทียนครับ:D

3. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    เครื่องอะไรครับ คาร์บิว หรือหัวฉีด

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองทำตามแจ๊คดูครับ

5. komsunsupaka

komsunsupaka New Member Member

9
    0
    0
    เครื่องคาร์บิว เติมน้ำมันแก็สโซ 95 แนะนำทีครับ

6. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ยางในคาบิวเสื่อมป่าวหว่า ใช้แก๊สโซฮอลอิอิ

7. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    เป็นไปได้คับ ตาม Rep บน

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เติมโซฮอล ละงานเข้าแน่ คาบูเรเตอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้