สอบถามเกี่ยวกับ ร้านโอเวอร์ฮอลซาวด์ เสรีไทย33

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ดินสอสี, 16 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดินสอสี

ดินสอสี New Member Member

2
    0
    0
    จะเอารถกระบะเข้าไปติดเครื่องเสียง เห็นโฆษณาเกี่ยวกับตู้ซับในแค๊ปที่เพิ่มพลังเบส จริงหรือเปล่าครับ สนใจชุดนี้อยู่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. tokk717

tokk717 New Member Member

4
    0
    0
    ชุดที่คุณว่ามานั้น มันรวมตีตู้ด้วยหรือเปล่า ผมคิดว่าที่โอเวอร์ฮอร์นยังไม่ได้คิดรวมนะส่วนมากร้านติดตั้งเค้าก็ยังไม่ค่อรวมค่าติดตั้งกันในใบโฆษณา อีกอย่างผมคิดว่าแอมป์ 5 ch. ยังไงฟังในรถกระบะมันยังไม่ใช่เพราะกำลังขับมันน้อย คือว่ายังไงๆก็ไม่จบถึงคุณลองทำผมเชื่อว่าไม่นานคุณก็จะเบื่อเพราะมันยังไม่หนักพอ เผลอๆอาจจะขับเบสไม่อิ่มด้วยซ้ำ ผมเเนะนำ ลองดูชุดของร้าน Transonic Audio เเถวรามอินทรา ชุดนี้รับรองจบเเน่ๆ ราคาไม่หนีกันเท่าไหร่เเถมได้ของมีคุณภาพกว่าจม

1 Front end CLARION DXZ366MP (CD, MP3, WMA)
    2 ผ่านสัญญาณมาที่ ปรีแอมป์ ของ SEDONA PEQ-550 เพื่อขยายสัญญาณเเละตัดความถี่ให้เหมาะสม
    3 เข้าเเอมป์ 4ch. SEDONA 465
    4 ขับ ลำโพง กลางเเหลม MTX BLK 625
    5 แอมป์ SEDONA คลาส D 750
    6 ขับ SUB KICKER ES104 1คู่
    ราคารวมเพียง 44,000 เท่านั้น

ลองดูคุณภาพของว่าคับจอ ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัดเเถมได้เยอะกว่าเเล้วก็ทีเดียวจบ
    ถ้าคุณไปร้านอื่นนะ ผมว่าโดนอย่างต่ำก็ 80,000 ในรุ่นที่ว่ามา

ยังไงลองโทรไปถามดู ที่ร้าน 02 9718095, 01 7700264 หรือเเวะไปก็ได้เจ้าของร้านอัธยาศัยดีมากไม่ทำไม่เป็นไร ร้านพี่เค้าอยู่ที่รามอินทรา กม 3

3. Padungpong

Padungpong New Member Member

59
    1
    0
    หุหุ ร้านนี้ไม่มี comment ครับ เดี๋ยวเค้าจะว่าเอา เจอกับตัวเพื่อนเลยครับ เรื่องงานติดตั้งก็พอได้ แต่ราคานี่สิ.... แต่อาจเป็นเพราะเค้าต้องมีค่าโฆษณาด้วยมั๊งครับ หวังว่าคงเข้าใจนะครับ
    อ่านจากกระทู้ของคุณแล้ว ไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่คิดว่าควรจะหาความรู้เพิ่มอีกหน่อยนะครับ เพราะเงินขนาดนี้ จะทำอะไรลงไป ถ้าไม่ถูกใจนี่เสียดายแทนครับ แล้วก็ควรดูด้วยว่าตัวเองชอบสไตล์ไหน จะได้ถูกใจคนฟัง...

4. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    แพงครับ ชุดนี้ไปฟังมาแล้วเสียงงั้นๆ ครับ อยากได้เบสหนักๆ งบ 40000 มอง แอมป์คลาสดี โลด ตีตู้ใต้เบาะสองดอก เบสจุกอกแน่นอน

5. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    มีแต่ของเกรดกลาง-ตําอ่ะครับ ชุดนี้อ่ะ แต่ขายแพงจัง - -"

6. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ร้านนี้เคยไปถามเรื่องค่าแรงติดตั้ง TV 2 din ของ เคนวูด ในรถยาริส ราคาหลักพัน
    จำไม่ได้ว่าสองพัน หรือสี่พัน แต่ฟังแล้วถึงกับสะดุ้ง ส่วนตัวกรอบหน้าปัทม์วิทยุผมก็
    มีแล้วสั่งมาจากญี่ปุ่นตรงรุ่นไม่ต้องแปลงใดๆทั้งสิ้น พูดง่ายๆแค่ถอดกรอบหน้าปัทม์
    วิทยุเดิมออกกับต่อสายไฟไม่กี่เส้นเอง เสาทีวีเคนวูดก็เป็นแบบภายในเป็นแผ่นทองแดง
    แปะที่กระจกไม่ต้องเดินสายวุ่นวายด้วย ผมก็ถามว่าทำไมแพงจัง ที่ร้านบอกว่ามันยุ่งยาก
    ตัดต่อสายไฟเยอะ เคยติดตั้งกับซีวิคตัวใหม่ก็ราคานี้ เลยรีบออกมาแทบไม่ทัน

เลยไปติดร้านเครื่องเสียงตรงข้ามแฟชั่น ซื้อลำโพงรวมชิ้น หน้า-หลัง ของบอสตัน
    รู้สึกว่าจะติดตั้งวิทยุให้ฟรีหรือไงนี่แระ ดูช่างเค้าถอดวิทยุไม่เห็นยากเลย
    ปัจจุบันรื้อหน้าปัทม์เองโครตง่ายเลย เผลอๆง่ายกว่ารถทิบูรอนของผมอีกอ่ะครับ
    กรอบข้างวิทยุยาริสมันเป็น พุก ยึดกับคอนโซลก็ดึงๆ มันก็หลุด ส่วนวิทยุขันน็อตไม่กี่ตัว
    ก็ดึงออกมาได้แล้ว ด้านหลังเป็นปลักดึงออกมา ก็ต่อสายไฟเหมือนวิทยุรถปรกติแค่นั้นเอง

ร้านที่คุณบอกมานั้นผมว่า ค่าแรงแพงมากๆ ทิบูรอนผมรื้อคอนโซล
    ยากกว่าอีกค่าแรงติดตั้งร้านแถวซอยนวลจันทร สามร้อยเอง :confused:

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    4 หมื่นได้อารายมากกว่าที่เห็นในชุดนี้เยอะคับ

8. buraphaboy

buraphaboy New Member Member

9
    0
    0
    นั่นสิครับ ตั้ง 4 หมื่น ได้ของเกรดกลาง-ต่ำ หุหุ ไม่เอาด้วยล่ะครับ

9. ดินสอสี

ดินสอสี New Member Member

2
    0
    0
    แล้วร้าน เบสิค ตรงข้าม แฟชั่นเป็นไงบ้างครับ เห็นจัดงานที่ แฟชั่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้