ตั้งศูนย์แล้วรถยังกินขวาอยู่

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ja_jee, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ja_jee

ja_jee Guest

0
    0
    0
    คือว่าผมเอารถไปเปลี่ยนล้อมา (ล้อเป็นของใหม่) เวลาขับมันกินขวาคับ จึงเอาไปตั้งศูนย์ใหม่ทั้ง4 ล้อเลย แต่ผลออกมาก็เหมือนเดิมคับ ช่างบอกว่าเป็นเพราะรถเคยโดนชนมา(เคยชนมาด้านหน้าขวา) แต่เดิมมันก็ไม่เห็นเป็นเลยคับ งง...ไม่ทราบว่าจะเกิดจากสาเหตุไหนได้บ้างคับ

2. ๐๐ PoNg ๐๐

๐๐ PoNg ๐๐ New Member Member

120
    6
    0
    ไปเช็กที่ไหนมาละ ลองเข้าไปที่CG400ตรงข้างคาร์ฟูลรามอินทารดูดิครับ ของผมก็เป็นเมือก่อน พาไปเช็กมาก็ทราบผลหมดเลยว่าเป็นอะไรบ้าง

3. ja_jee

ja_jee Guest

0
    0
    0

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    อาจจะต้อง มีการดึงตัวถัง หรือปรับมุมอื่นแก้นะครับ ถึงจะหาย

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    มันมีหลายสาเหตุครับ เป็นที่ยางด้วยหรือเปล่าครับ เพราะว่าก่อนเปลื่ยนล้อมันไม่เป็น ลองตั้งศูนย์ใหม่ครับ

6. เปลี่ยนเฉพาะล้อรึป่าวครับ และ ยางที่ใช้เป็นยางของอะไรครับ ลองสลับตำแหน่งยางดูก่อนนะครับเพราะยางก็เป็นสาเหตุให้รถดึงได้นะครับ แล้วอาการดึงเนี่ย แรงมากมั้ย ลองดูนะครับ ขับรถให้ความเร็วคงที่แล้วดูอาการดึงนะครับ ถ้าวูบออกขวาเลยเนี่ย น่าจะเกิดจากยาง อ้อ แล้วอีกอย่างนะครับ ขอผลการตั้งศูนย์ล้อด้วยก็ดีนะครับ ว่ามีมุมใหนเพี้ยนบ้างจะได้แก้กันถูกจุด

7. foolly

foolly New Member Member

11
    0
    0
    ของผมก็เคยเป็น หาสาเหตุตั้งนาน ตั้งศูนย์ จี้ล้อ ใส่ ring hub
    สุดท้ายมาเปลี่ยนยางจบเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้