เปลี่ยนจานจ่าย 2500 แพงหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย .KitarO., 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    พอดีเมื่อคืนขับรถแล้วอยู่ดี ๆ ก็ดับไปเลย...ต้องลากเข้าอู่ วันนี้เข้าไปหาช่าง เขาเช็คแล้วเป็นที่จานจ่ายเสีย
    ต้องเปลี่ยน แต่เป็นของเซียงกง รวมค่าแรงแล้ว 2500 เฮ้อ...โดนอีกแล้ว

ราคานี้พอไหวนะครับ แต่ผมเปลี่ยนไปแล้วล่ะเพิ่งขับรถกลับมา

อยากถามผู้มีประสบการณ์หน่อยครับว่าปกติมันเสียบ่อยหรือเปล่า หรือว่าตามอายุการใช้งานเห็นบอกว่าตัวใหม่
    เบิกศูนย์ราคาหลายตังค์ พอดีเมื่อเดือนที่แล้วผมไม่ได้ใช้รถเลย แค่ติดอุ่นเครื่องอาทิตย์ละครั้งจะเป็นสาเหตุทำให้เสียหรือเปล่าครับ ??
    เครื่องหัวฉีด 1600 ครับ

ขอบคุณครับ
    :cool:

2. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ราคาก็ประมาณนี้แหละครับ

3. ๐๐ PoNg ๐๐

๐๐ PoNg ๐๐ New Member Member

120
    6
    0
    ราคาตามนั้นแหละครับ ตามพี่เก่งเลย เค้าเข้าออกเชียงกงเหมือนบ้านครับ

4. .KitarO.

839
    23
    0
    ขอบคุณครับ..

หลังจากเปลี่ยนมาแล้วเกือบอาทิตย์ รอบเดินเบานิ่งกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด จากแต่ก่อนจะสวิงตลอด หาสาเหตุตั้งนานเพิ่งเจอ...

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าเสียเฉพาะคอยล์ ก็เปลี่ยนเฉพาะคอยล์ได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งลูก โดยมากแล้ว ชิ้นอื่นมักไม่ค่อยเสีย

6. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0
    ผมเปลี่ยนคอร์ยอย่างเดียวโดนไป 1300 ดับกลางถนนเหมือนกันครับ
    ของผมแพงไปป่าวครับ

7. .KitarO.

839
    23
    0
    แสดงว่าผมโดนแล้วล่ะ :cry::cry: เพราะว่าเขาไม่ได้เปลี่ยนให้ทั้งลูก น่าจะเปลี่ยนเฉพาะคอยล์ให้ที่เป็นแผ่นเหลี่ยม ๆ ใช่มั้ยครับ ยังไงเพื่อน ๆ ถ้าเสียเหมือนกันก็เช็กให้ดี ๆ นะครับ
    ส่วนผมก็เก็บไว้เป็นประสบการณ์... :D

อีกอย่างเฉพาะคอยล์นี่อะไหล่เบิกศูนย์จะมีหรือเปล่าครับ

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมว่าน่ะแบบนี้แปลงเอาคอยล์โรตารี่ไส่ไปเลยไฟแรงกว่าเดิมด้วยครับ

ขอถามด้วยหน่อยนะครับ รถผมสตาร์ทติดยากต้อง2-3ครั้งถึงจะติด มันเกี่ยวกับคอล์ยได้เหมือนกันรึปล่าวครับ ของผมเป็นเครื่องคาร์บู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้