แนะนำ size ล้อ ยาง ใส่ EG 4D หน่อยคับ รถเดิม ๆ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย DriftingCloud, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DriftingCloud

DriftingCloud New Member Member

2
    0
    0
    พอดี เห็นล้อ แล้วมัน โทรม ๆ น่าจะเป็นล้อ เดิม ๆ ติดรถมา อยากจะเปลี่ยน ให้ ดู สวย ๆ หน่อยคับ แต่ ไม่รู้ จะเริ่ม ยังงัย ดี

อยากให้ แนะนำ ขนาดล้อ แล้ว ก็ ยาง ด้วยคับ เอาใส่ กับ โช๊ค เดิม ๆ เน้น ใช้งาน ประหยัดน้ำมัน คับ

ใส่ แล้ว ไม่ต้องไปปรับแต่ง อะไร รถ เพิ่งทำช่วงล่าง มาใหม่ คับ

ถ้าได้ ยี่ห้อ รุ่น สี ด้วย ก็ ดีคับ เอาราคาไม่แรง งบ ล้อ ไม่เกิน 10000 งบยาง ต่างหาก รวม ๆ แล้ว ไม่เกิน 2 หมื่น อ่ะคับ

รถสีนี้ ใส่ ล้อสีไร สวยคับ

ปล. ไปดูที่ยาง อ่านได้ 185/65 R14 คับ

2. @@@Tongka_tong@@@

@@@Tongka_tong@@@ New Member Member

24
    0
    0
    เน้นใช้งานประหยัดน้ำมันก็ ขอบ15 คับ ส่วนยางก็ 195/55/R15 ก็ได้คับ แต่ถ้าคิดว่ายางใหญ่ไปก็ 195/50/R15 กำลังดีคับ ส่วนสีล้อสําหรับรถสีนี้ก็แล้วแต่ชอบคับ ที่ผมเคยเห็นรถสีนี้มา ใส่สีน้ำตาลไหม้ก็สวยคับ(ความเห็นส่วนตัวนะคับ อิอิ)

ส่วนมากก็แล้วแต่ชอบน่ะคับ อิอิ

3. AE EG FERIO

AE EG FERIO New Member Member

76
    7
    0
    ล้อแจ๊สก็สวยนะคับ ราคาไม่กี่พันบาทเองคับ :D

4. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    mugen mf10 สีทองใหม้ครับขอบ15 แหล่มแน่ครับ

5. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    งบสองหมื่นนี่ผมว่าเหลือ ๆ เลยนะ แต่อาจจะได้ยางธรรมดา เลือกขอบดี ๆ หน่อย ผมใช้ 195/55/15 หนึบดี ขับมั่นใจกว่าเดิม ส่วนสีนี่แล้วแต่ชอบ ถ้าไม่มั่นใจก็ลองขับรถเข้าไปที่ร้านเลยก็ได้

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอบ 16 ก้ได้ครับเต็มซุ้มดี 205/45 R16 ใส่ล้อสีขาวก็ได้ครับขึ้นดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้