หาเจอแล้วคับ D15B 3 Stage

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย iPong, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iPong

iPong New Member Member

19
    4
    0
    ราคาเครื่องพร้อมเกียร์ auto แต่ผมจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาจากที่ซื้อเครื่องเลยคับ 28,000 แต่พี่เค้าบอกว่าต้องมีเพลาด้วย เพราะรถที่ใช้อยู่ใช้ด้วยกันไม่ได้ แล้วก็คันเกียร์(เครื่องเดิม B18c+B20b + เกียร์ mt คนที่ขายมาอ้างว่าเป็นเกียร์ของ ฝาแดง คลัส exdy อะไรสักอย่างจำไม่ได้ rom แต่งแล้ว ทั้งหมดวางใน Ek 96)
    คราวนี้ต้องระวังไรบ้างคับ เรื่องเกี่ยวกับการเดินไฟ เลขเครื่องไม่ถึง 30***** รู้สึกจะ 28 ไม่ก็ 24 ไม่แน่ใจ คับ เพราะกล่องเป็น auto ที่ร้านจะเอาเกียร์ D15B มาให้ด้วย
    เค้าถามว่าขายเครื่องเก่าเท่าไร ขายเท่าไรดีคับเนี่ย หรือแยกขายดี รบกวนหน่อยจ้า

2. อนาคตสดใส

อนาคตสดใส New Member Member

76
    47
    0
    เสียดายเครื่องครับพี่......เห็นว่าพึ่งได้รถไป

ลองไปถามใน ek northern zone ดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อมีคนสนใจ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ???

4. EK3002

EK3002 New Member Member

91
    7
    0
    เสียดายเครื่องแรงๆครับ ...

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ผมเข้าใจอย่างนี้ครับ

1.จขกท จะวาง D15B Vtec 3 stageประกบเกียร์ mt มาเลย

2. จะขายเครื่อง 18+20 พร้อมเกียร์และครัช ออก

ข้อ1 ถ้าราคานี้แล้วจบเลยก็โอเคครับ แต่เครื่องตัวนี้มีดีที่เกียร์CVT
    ซึ่งมีอะไรให้เล่นเยอะ คิดดีดีครับ

ข้อ 2 เครื่องขายในกระทู้ ซื้อ-ขายได้ครับ

สรุป ถ้ามั่นใจในเครื่องตัวนี้ มั่นใจในอู่ที่วางก็จัดไปครับ

แต่ถ้าจะหวังแรง ขับเครื่องเดิมในรถตอนนี้ดีกว่าแยะครับ

6. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ผมเคยเจอเครื่องตัวนี้ราคา 30,000 บาท ได้เครื่อง,เกียร์,กล่อง,เพลา ไมล์,พวงมาลัย,แป้นเกียร์ พร้อมสายไฟแบบไม่ตัด โดยเลาะจากหัวรถเลยครับ แต่พอเจอเครื่อง B16a แล้วเปลี่ยนใจเลย ยังไงคิดให้ดีนะครับ
    (ตอนนี้ยังคิดอยู่เลยว่าถ้าตอนนั้นวางเครื่องตัวนี้ ตอนนี้จะเป็นยังไง)
    ถ้าได้มาครบๆ แล้วจบก็ดีเลยครับ ยังไงถ้าวางแล้ว เอาประสบการณ์มาแชร์ให้ฟังหน่อยนะครับ (แบบว่าอยากรู้มากกก)
    ขอบคุณครับ

7. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ตามนั้นครับถ้าวางเเล้วจบราคานี้ก็ไม่แพงครับ (ต้องเดินไฟดีๆ)
    D15B 3 Stage ของผมเป็นCVTออโต้ครับประหยัดดีครับ

8. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เก่งว่ะ

9. iPong

iPong New Member Member

19
    4
    0
    ราคาที่แจ้งไว้ 28000 เป็นราคาเครื่อง กล่องสายไฟไม่ตัด + เกียร์ D15B mt ที่คนขายจะเอามาใส่แทน auto ให้คับ ยังไม่รวมค่าวางเลยจ้า อ่านแล้ว แสดงว่าราคาแรงเกิน ไปอืมๆๆ ขอบคุณมากเลยคับสำหรับคำชี้แนะจ้า

10. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    พี่ป้อง ไม่ต้อง เปลี่ยนแล้ว

เสียดาย ของ

เปลี่ยนไป เด่ว ก้อ คิดถึง เครื่อง แรงๆอีก เชื่อดิ

คัน AE คันเก่า เปนไง เสียตังไปเยอะ สุดท้าย ทำไม่จบ ขายซะงั้น

ขับแบบนี้แหละ ดีแล้ว เสียตัง เติมน้ำมัน พอแล้ว พี่

ขอร้องเต๊อะ ฮ่าๆ

11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ขอบคุณครับที่ชม

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  12. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    เครื่องเก่าขายป่ะครับ สนจายอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้