ขอถามเรื่องติดแก๊สมาแล้วท้ายห้อยคับ ทำงัยคับ (สมาชิกใหม่คับ)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย โจ6365, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    ผมเพิ่งไปติดแก๊สมาคับ แล้วท้ายมันต่ำไปหน่อยคับ ทำงัยดีคับ
    ใส่สปริง apex อัดน้ำมันที่พี่ใหม่มาแล้ว 2 ปี คับ ไม่รู้ว่าแตกหรือยัง
    มันมีเสียงดัง กุกๆ ด้านซ้ายล้อหน้าด้วยคับ และด้านหลังเสียงเหมือน อะไรมันหลวมคับ
    ดัง กั๊กๆๆๆๆๆ (ถ้านั่ง 2 คนข้างหน้าไม่เป็นรัยคับ แต่ถ้ามีคนนั่งหลัง หรือขนของ มันลงมาคุมยางเลยอ่ะคับ ) ทำงัยดีคับ พวกพี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยคับ แก้ไขยังงัยบ้างคับ และค่าเสียหายเท่าไหร่คับ ขอบคุณคับ:D

2. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0

โทรหาพี่ใหม่เลยครับ
    ของผมไม่ได้ติดแก๊ส แต่ก็อยากให้ท้ายโด่ง ของผมก็ไปเสริมสเปเซอร์ที่ร้านพี่ใหม่มาครับ

แต่ราคาจำไม่ได้แล้ว ลองโทรไปสอบถามพี่ใหม่ดูนะครับ หรือไม่ก็ไปที่ร้าน ต้องการยังไงก็บอกพี่ใหม่ไป
    แล้วให้พี่ใหม่ประเมินราคาก่อนทำก็ได้ครับ

ขอให้ปัญหาจุกจิกใจทุกอย่างจบภายในเร็ววันนะครับ :D

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ตามพี่ดาราข้างบนครับ

4. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    ย้ายถังมาไวข้างหน้า.....................
    ล้อเล่นครับ..........
    แล้วหนักมากไหมครับ กี่กิโลหละนั้น

5. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ถ้าปรับสูงเล็กน้อยใช้รองสเปเซอร์ก้อพอไหวตรับ

แต่ถ้าให้มากกว่านั้นอาจจะต้องใช้โช๊คที่ปรับความสูงได้ เช่น

เทอิน โคนี่

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ส เ ป เ ซ อ ร์ คั บ

7. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ตามพี่ๆข้างบนเลยครับ
    แต่ผมงบน้อยใช้เลื่อยเบ้าครับ....ตอนนี้รู้สึกกระเป๋าฉีกๆ

8. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    รองสเปเซอร์ครับ สัก 1 นิ้วครึ่งครับ มีสองแบบ อลูมิเนียม กับ พลาสติกแข็งครับ ที่ร้านพี่ใหม่ แถวอุดม
    สุข 800 บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้