ค่าโง่ 3770 บาท

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกกมล ศรีขจร, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อช่วงเดือนก่อนประมาณกลางเดือนรถผมมีอาการเสียงดังที่ด้านล้อหน้าขวา เลยเข้าใจว่าอาจจะเป็นที่ช่วงล่าง เลยไปหาร้านช่วงล่างที่ไปตั้งศูนย์อยู่บ่อยๆ พอเข้าไปช่างบอกว่าต้องลองเช็คช่วงล่างดูต้องทิ้งรถไว้ให้เขาดูเพราะตอนผมไปบ่าย3โมงแล้ว ก็เลยทิ้งรถไว้ให้เขา(มัน)1คืน อีกวันนึงผมโทรไปตอนบ่ายโมงมันบอกว่าค่าใช้จ่ายประมาณ3พันกว่าบาท ผมก็โอเคขอใหหายก็แล้วกัน แล้วมันก็นัดให้มารับรถตอนบ่าย3 พอเอาเข้าจริงๆมันบอกมาให้มารับตอน5โมงครึ่ง(ซึ่งเป็นเวลาร้านปิด) ผมเลยไปรับรถตอนร้านปิดแล้วก็เอากลับบ้านพอกลับมาบ้านก็พบว่ามีรอยบุบที่ด้านซ้ายหน้า(รอยเหมือนโดนรถเข็นของที่ใช้ในอู่ชน)ของรถก็รู้สึกไม่ดีเลยโทรหามันแต่ร้านมันปิดแล้ว(สงสัยมันดึงเวลาให้มารับรถตอนปิดร้าน) คืนนั้นผมเลยไม่ได้ขับรถออกไปไหน พอตอนเช้าผมก็เลยโทรหามัน มันบอกว่าให้เอาเข้าไปดูพอเข้าไปช่างก็บอกปัดกันไปกันมา มันเลยให้ช่างใช้มือดันออกมา(มันก็ไม่เหมืนเดิมหรอก เวลารถมันบุบมันจะทำอย่างนี้ไหม) ผมก็ไม่ใส่ใจเพราะเราไม่มีหลักฐาน แต่พอนำรถไปใช้งานจริงๆเสียงยังดังอยู่เหมือนเดิม แถมมีเสียงเหมือนตะกั่วถ่วงล้อสีกับล้อดังอีก ที่รู้เพราะครั้งที่แล้วไปทำก็มีเสียงแบบนี้ก็กลับไปทำช่างบอกว่าตะกั่วสีกับล้อ(ก็มันทำไมไม่ทำให้ดีวะ)มันก็แก้ให้ พอถามถึงเรื่องเสียงดังที่ล้อด้านขวามันบอกว่าให้ลองขับไปก่อน จนทนไม่ไหวเลยเข้าไปตอนประมาณก่อนสิ้นเดือน มันบอกว่าให้ไปร้านโช็คเป็นที่โช็ค ผมก็งงทำมาตั้ง3770ไม่มีเกี่ยวกับโช็คซักอย่างพอตอนนี้จะให้ไปร้านโช็ค จนวันนี้ผมว่างเลยไปร้านโช็คที่ผมไปโหลดมา(PRO SHOP)ช่างรื้อออกมาบอกว่าเบ้าขาด500บาทผมก็ให้เขาเปลี่ยน ลองขับดูไม่มีเสียงดังเหมือนเดิมแล้ว ช่างเลยบอกว่าให้เอารถไปตั้งศูนย์ ผมเลยเอารถไปตั้งศูนย์ที่ร้านมัน(อยากให้มันรับผิดชอบมั่ง) คุยกันตอนแรกผมบอกว่าผมทำไป3770ไม่ได้ดีขึ้นเลย ผมไปทำมาใหม่แค่500เองยังไงช่วยตั้งศูนย์ให้ผมก็แล้วกัน ตอนแรกมันก็ตกลงเพราะเห็นว่ามีลูกค้านั่งอยู่ ซักพักผมไปนั่งรออยู่ที่ไม่มีลูกค้าคนอื่นอยู่ มันกลับมาบอกว่าตั้งศูนย์ให้ไม่ได้เป็นความผิดของผมเองที่เอารถไปทำโช็ค ผมเลยบอกว่าตอนแรกรถผมก็ศุนย์ดีๆอยู่พอคุณทำมันก็ไม่หายแล้วคุณยังคิดค่าตั้งศูนย์กับผมอีก(เดี๋ยวดูด้านล่างนะครับเป็นบิลที่มันคิดผม) สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่าให้เพื่อนๆเข้าร้านที่เราไว้ใจได้นะครับ เงินมันไม่กี่บาทก็จริง(จริงๆก็เยอะนะเอาไปทำอะไรได้ตั้งหลายอย่าง)แต่มันเจ็บใจนอนไม่หลับไปหลายวันเนี่ยเสียสุขภาพจิต ด้านล่างนี้เป็นรายละเอียดค่าโง่ของผมนะครับ
    1.ถ่วงล้อ-100
    2.น็อตล้อ-240(เปลี่ยนทำไม)
    3.ค่าบริการแก้เสียงดัง-400(แล้วมันหายไหม)
    4.ลูกปืนล้อหลัง+ดุมล้อ-1750(ให้ทำล้อหน้าขวา)
    5.ยางกันฝุ่น-350(มันบอกว่าเก่าเลยเปลี่ยนให้ นานๆจะมีควายมาให้เชือดเอาให้เต็มที่)
    6.จารบีเพลาขับ-100
    7.ตั้งศูนย์-250
    8.ค่าบริการเปลี่ยนยางกันฝุ่น+ลูกปืน+ดุม-400
    9.นำมันเกียร์-120(ไม่ได้บอกให้เปลี่ยน)
    รวมค่าโง่ทั้งหมด=3770 บาท
    ร้านนี้อยู่ที่ระยองนะครับเยื้องๆกับแหลมทองตรงข้ามบริษัทโค้ก:cry::cry::cry:

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขึ้นบัญชีดำไว้เลยร้านนี้:mad:

2. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    สุดยอดเลยไร้คาวมรับผิดชอบสุดๆเลยร้านนี้ นึกว่าสะเดาเคราะห์ ทำบุญให้มันไปคับ ยิ่งแคนเรายิ่งเจ็บใจ เดียวกรรมก็ตามทัน คับ สู้ๆๆ

3. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ทามไมต้องมีร้านพวกนี้ด้วยนะ...ยังดีนะที่ไม่เปลี่ยน แบตด้วย...น่าจะโวยให้ร้านพังไปเลยนะ...คนอื่นๆจะได้ไม่มาตกเป็นเหยื่ออีก...

4. username.com00

username.com00 New Member Member

65
    8
    0
    แย่จริงๆ เลยไอ้ร้านแบนี้

5. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    พี่คราวหลังมาทำที่ร้าน KJ ลูกหมากสิครับ อยู่ อ.วังจันทร์
    ทำดีครับ ราคายุติธรรม จุดที่มีปัญหา จะถามก่อนทำทุกครั้ง

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ประจานเลยครับ

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แสร๊ดดดดด น่าเผาทิ้งนัก แต่ทางที่ดี อย่าทิ้งรถไว้เลยครับ

8. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ร้านอย่างนี้ มันน่าจะ...นักเชียว

9. sema

sema New Member Member

77
    6
    0
    เวรจริงๆ ไม่น่าจะมีร้านอย่างนี้อยู่อีกเลย อย่างนี้ต้องประจานไปหลายๆที่ครับ

10. YTN

226
    13
    18
    ถ่ายรูปหน้าร้านมาประจาร น่าจะดี

11. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    บอกชื่อร้านเลยครับ พี่ๆน้องๆ เราจะได้ไม่ไปเข้าร้านมัน ไอ้ร้านเฮงซวย แบบเนี๊ย

แม้มันฟันเงินเรา ก็อยากให้ซ่อมให้ดีด้วย ถึงจะโดนตีหัวแตก ก็อยากให้อาการหาย:mad::mad::mad:

12. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    รุมประณามมัน...
    บอกต่อๆกัน...
    อย่าให้มันได้ผุดได้เกิด...

13. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ฆ่ามานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

14. ลงรูปหน้าร้านประจานเลยครับท่าน

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  15. ร้านอะไรครับเนี๊ยะ ต้องประจานคับ ไปลงหน้า ฟอรั่ม ยิ่งดี คนอื่นจะได้ไม่โดน
    ราคาแต่ละอย่างบ้าเลือดดีจิง
    - ยางกันฝุ่นผมเปลี่ยนมาคู่ละ 180- เอง แม่มคิด 350-
    - แม่มคิดค่าแรงแก้เสียงดัง ยังเสือกคิดค่าแรงเปลี่ยนยางกันฝุ่นอีก

16. sema

sema New Member Member

77
    6
    0
    เดี๋ยวขออนุญาตเอาขี้ไปเฟี้ยงใส่ร้านมันด้วยนะครับ

17. YTN

226
    13
    18
    วันที่ 10 นี้ ผมจะไประยอง เดี๋ยวจะแวะไปดูร้านมันซักหน่อย
    ทำใบปลิวแล้วไปปล่อยหน้าร้านมัน :cool::cool:

อันนี้ไม่ไหวครับ แม่เคยสอนใว้ว่าถ้าจะแกล้งใครห้ามใช้ขี้หรือไฟ แกล้งครับ

18. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอารูปร้านมันไปประจานในแต่ละคลับเลยก็ได้ครับ คนอื่นจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของมันอีก บอกที่ตั้งให้ละเอียดเลยก็ดี

19. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ทำไมถึงทำกันได้ละเนี่ยยย ขอให้มันไม่เจริญครับ

20. มีเพื่อนแหละ... เราก็โดนแต่โดนที่กรุงเทพ เอารถไปเช็คของเหลว ตอนไปรับรถก็ไม่ได้เช็ครถ พอกลับมาถึงบ้านก็เห็นประตูซ้ายด้านล่างมือจับ มีรอยบุบยาวประมาณฝ่ามือ คงจะเปิดประตูแล้วไปกระแทกกับอะไรซักอย่าง มันพูดไม่ออกน่ะ เราถนอมรถแทบตาย ไปหาช่างเค้ากลับไม่รักไม่ถนอมรถให้เราเลย :cry::cry:

21. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    จัดขึ้น บ/ชดำไปเลยครับ ร้านแบบนี้...แย่มาก...:mad:

22. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ลงรูป ลงรูป ลงรูปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาแบบแจ่มๆเลยครับ ไม่ได้ผุดได้เกิดกันเลย

23. จริงๆแล้วก็ไม่ได้อยากจะจองเวรอะไรเขามากมายเพียงอยากจะมาบอกเพื่อนๆให้ได้ทราบกันจะได้ไม่โดนแบบผมอีด(เสียเงินไม่เท่าไหร่ มันเจ็บใจครับ)

24. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    อมขี้ ไปพ่นใส่หน้ามันเลย ^^

25. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ฆ่าตัดตอนกันไปเลย

26. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    แม่งเลว

27. nummon84

nummon84 New Member Member

29
    0
    0
    น่ากลัวร้านแบบนี้

28. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ขอบคุณมากครับ ที่มาบอกผมก็อยู่ระยอง จะระวังไม่เข้านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้