ทำบุญบ้านพักคนชราหญิง บางกระดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DaySpeed, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เนื่องจากเราจาไปบริจาคของให้กับบ้านพักคนชราหญิงอ่ะค้าบบบ

ตอนนี้ทางเราได้ดำเนินการรับบริจาค

เราได้รับเงินบริจาค จาก

honda si จำนวน 1000

bluebird club 1900

และได้มีการนำยางและแบตเตอรี่มาประมูล

ยางนั้นได้ Ae Thailand ได้ไปในราคา 7000

แบตเตอรี่ 2 ลูก 4000

และมีการเพิ่มจากการนำเสื้อ+น้ำยาบำรุงรักษารถอีก 1840

รวมเป็นเงินที่ได้รับบริจาค 15740

ส่วนสำหรับผู้ที่จะร่วมริจาคเพิ่มก้อติดต่อได้ที่ท่านประทานและผมเลยนะค้าบบบบบ

SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    พี่น้อง Sunny Thailand ครับ

ผมอยากขอร้อง และเชิญชวนเลยนะครับ..

อยากให้ร่วมบริจาคกัน เนื่องด้วย เดือนนี้มีวันสำคัญ คือวันแม่แห่งชาติ

อยากให้ทำในสิ่งดีๆ ให้กับ เพศแม่ของเรา ได้บุญนะครับ

บางท่านไม่เคยได้ไปสัมผัส แต่อยากจะบอกว่า ถ้าท่านได้เดินเข้าไป

ประเภทของหญิงชรา จะมีทั้ง ถูกทอดทิ้ง นำแกมาทิ้งไว้ หรือญาติพามาไว้

น่าสงสารครับ ผมว่าแกเหงานะ อยากให้เรานำพาความสุข รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ

ไปหาแกกันบ้างน่ะครับ ขอความร่วมมือกันหน่อยนะ...

ทำกันได้มั้ย สมาชิกST ...

แล้วเด๋วรูปถ่าย ผมจะนำมาลงให้ดูแล้วกันนะครับ...
    ตอนนี้เน็ตช้าน่ะครับ

แต่บางส่วนที่ไปคลองห้ากัน ก็จะเห็นรูปไปแล้วนะครับ
    จาก Board เห็นแววตามั้ยล่ะครับ ว่าแกน่าสงสารกันขนาดไหน

โจRTM และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    งานบุญครับ....

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามารับทราบคร๊าบ ว่าแต่ไปกันวันไหนกันคร๊าบบบ

5. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ส่วนวันเวลาเด่วรอท่าประทานนะค้าบบบ

โจRTM ถูกใจสิ่งนี้
  6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ช่วยกันครับ คนละไม้คนละมือ
    ความรักและความผูกพันธ์ที่คนเหล่านี้ไม่เคยได้ หรืออาจจะแค่เคย

เราไปมอบให้พวกเค้ากันครับ ให้รู้กันไปเลยว่าพวกเรามีความรักกันเหลือเฟือ

ImpulseNaiO_HTT, โจRTM และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เงิน ประมูล ยาง มัน 9000 ไม่ใช่หรอ ยังไงเอ่ย :rolleyes:

DaySpeed, ImpulseNaiO_HTT และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  8. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    ส่งคืนสปอนเซอร์ 2000 มั้งพี่ติ่ง

DaySpeed, ImpulseNaiO_HTT และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  9. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาดู อิอิ...
    พี่น้องคร๊าบบบ...
    มีน้อยช่วยน้อยค่อยสะสม...
    หลานคนเพิ่มจากหนึ่ง กลายเป็นร้อย...
    นะคร๊าบบบบ :D:D:D

ImpulseNaiO_HTT และ โจRTM ถูกใจสิ่งนี้
  10. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ขอบคุณ ครับ

พี่น้อง ทุกท่าน

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หมือนกัน กับ

การ ประมูล ยาง Hankook

ใน งาน ออกค่าย ที่ จังหวัดกาญ น่ะครับพี่

โดย ผู้ที่ ชนะการประมูล

จะ ชำระ ค่าใช้ จ่าย ส่วน แรก 2000 บาท

ให้ Hankook เลย ครับ

ส่วน ที่เหลือ ก็ นำ เ้งิน มา เข้า กองทุน ทำบุญ คร๊าบ พี่น้อง

โจRTM ถูกใจสิ่งนี้
  12. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ผมประมูลเสื้อ กะชุดทำความสะอาด รถ ช่วยไปแระ 300 บาท หน้าใสเลยเนี่ยยย
    :D:D:D

DaySpeed และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  13. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

อ่อออออ.....เข้าใจแล้นนนนนนนนนนนน :D:D:D:D

14. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

ถึงว่าตื่นมาตอนเช้า ทำไมหน้าใส ที่แท้ โดนไป 340 บาท :D:D:D:D

15. DaySpeed

8,976
    822
    0

ขอน้องลองใช้หน่อยได้มั้ยพี่ :D

16. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  17. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    :sad::sad::sad::sad::sad:

18. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อย่าลืมมาชวนกันนะครับ

SuperTI และ DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  19. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    มีแต่ตัวกะหัวจาย จะมีใครจะประมูลไปช่วยการกุศลบ้างมะเนี่ย

DaySpeed และ โจRTM ถูกใจสิ่งนี้
  20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่องดีดี :D

โจRTM และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  21. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    อยากให้พี่น้องเรา มาร่วมกันทำกิจกรรมนี้ เยอะๆนิดนึงน่ะคร๊าบ เนื่องจากเรายังไม่เคยมีกิจกรรมในลักษณะนี้มาก่อนเลย ซึ่งก็เป็นกิจกรรม และก็เป็นการเริ่มต้นที่ดี ของ sunny-thailand น่ะคร๊าบบบ พวกเรา ทุกๆคน ทำได้อยู่แล้วคร๊าบ

ImpulseNaiO_HTT, โจRTM และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  22. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cry: ประมูล Batt ไม่ทัน................. :cry:

23. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    อยากหน้าใสกันล่ะดิ

24. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไปได้ไปด้วยคร๊าบ ไปไม่ได้ส่งกำลังใจไปแทนคร๊าบบบ

25. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เอ่อ แล้ว กิจกรรม มีอะไรมั่งหว่า วันไหนยังไง ใครมั่ง

26. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0

มารอกำหนดการคราบบบบ

27. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ขอ เเจม หน่อย

ผม ขอร่วมด้วย 1000 บาท

ส่วนของใช้อื่นๆถ้าไม่ได้ไปร่วมงาน

จะนำไปฝากไว้ที่อู่พี่ติ่ง

กรุณาระบุวันหน่อย ช่วงนี้ไม่ค่อยอยู่ กทม.

RZB-12 และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  28. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    สมาชิกบางส่วนอาจไม่สะดวกเรื่องทุนทรัพย์

แต่สามารถไปร่วมแรงกันได้นะ ...

ไปคุยกับคุณย่า คุณยาย ให้แกรู้สึกดี หายเหงา เท่านี้

ผมว่า แกมีความสุขมากๆ เลยล่ะครับ ...

เพราะบางคน ไม่มีญาติมาคอยดูแล เอาใจใส่ น่ะ

ส่วนสมาชิกบางส่วนอาจจะไม่สะดวกไปร่วมด้วย

ก็อยากให้สละเงินทอง เจียดซักนิด ร่วมด้วยช่วยกัน

หรือมีสิ่งของที่คิดว่าจำเป็นสำหรับคนชราหญิ ก็บริจาคกันเข้ามา

จำพวกเครื่องอุปโภค ของใช้ในชีวิตประจำวัน

ทำกันได้มั้ย สมาชิกST ...

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค้าบ

ปล.ถึงท่านประธานผมบางพี่โผม เรื่องผลไม้ ผมยื่นเรื่องไปแล้ว
    ตอนนี้รอแต่กำหนดวันเวลาเท่านั้น อยากให้แจ้งล่วงหน้าซัก 2 สัปดาห์ นะค้าบ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2008
  29. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    เอาภาพมาลงให้พี่น้องดูกันแล้วนะค้าบ...

30. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    รอกำหนดการ.........และจะชวน....bb ไปไหมนี่ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้