ผู้รู้..ช่วยผมด้วย..ด่วน!(แย่แล้ว)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย momo9699, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momo9699

momo9699 New Member Member

122
    5
    0
    พี่ๆครับ ผมใช้civic03 ครับ รถผมมันบางทีก็เร่งไม่ขึ้นจะดับอย่างเดียวต้องปิดสวิตแล้วสตาทใหม่แล้วหาย(แล้วแต่อารมด้วย)วันไหนอากาศร้อนจะเป็นบ่อยมากแล้วอีกอย่างบางทีสตาทไม่ติดก็ต้องรอซัก15นาทีแล้วค่อยสตาทใหม่ก็จะติดเปลี่ยนทั้ง TDC ทั้งหัวเทียนก็ยังไม่หายกลุ้มมากมายบรรยายไม่หมด:cry:
    ช่วยด้วยนะครับอย่ากให้มันมีชีวิตรใหม่อีกครั้ง
    (เป็นที่ อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์หรือเปล่าครับตอนนี้มันโชนะครับแต่ว่ามันเสียมาจะเป็นปีแล้วนะตัวนี้แต่อาการนี้พึ่งมาเป็นครับหรือว่าแคตจะตัน)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2008
  2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    อาการบอกยากนะ
    แต่ที่ผมเป็นคือ ไฟเอ็นจิ้นโชว์รึป่าว
    ลองเช็คเซ็นเซอร์ต่างๆ ดู
    มอเตอร์คุมรอบเดินเบาทำงานรึป่าว

3. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    เซ็นเซอร์ก้อมีส่วน..ดูลิ้นปีกผีเสื้อด้วยนะ..ถ้ามานสกปกมากๆ..ก้อล้างมานซะ..อาจจะช่วยเรื่องรอบตกได้อ่ะจ้า..

4. momo9699

122
    5
    0
    ขอบคุณมากนะครับพี่ๆ
    แต่ว่าปีกผีเสี้ยก็ไม่สกปรกนะครับ
    ตอนนี้ก็งมต่อไป
    มีใครมีความคิดเห็นอื่นมั้ยครับ

5. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ลองเข้า0ดีไหมครับ แล้วให้ช่างนั่งไปด้วย จะได้รู้อาการที่ชัดเจนขึ้น

6. momo9699

122
    5
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะครับวันนี้ให้ช่างที่0เอารถไปขับเล่นวันหนึงสรุปว่าเช๊คทุกตัวแล้วสรุปปั้มติ๊กเสียแรงดันน้ำมันต่ำมากเลยหามาเปลี่ยนจะลองใช้ดูว่าหายหรือเปล่า จะมาบอกผลใหม่นะครับ
    (ผมเชื่อว่าทุกคนที่ใช้รุ่นนี้จะต้องเคยเป็นอาการแบบนี้ทุกท่านเผื่อเป็นความรู้ในโอกาศต่อไป):cool:

7. npcm2008

npcm2008 New Member Member

15
    0
    0
    pdc

ลองเปลี่ยน PDC เซนเซอร์ ดูครับตัวไม่เกิน1200ครับ รับรองหายชัวว์
    เพราะขนาดใน0ยังระบุไว้เลยว่า รุ่นนี้มีปัญหาตรงนี้บ่อยมากครับ
    (ผมก็เปลี่ยนมาแล้วครับ) ยังไงลองดูแล้วกันครับ

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า ล อ ง ใ ห้ 0 ใ ช้ ก ล่ อ ง เ ช็ ค แ น่ น อ น สุ ด คั บ

9. Dr.Ploy

Dr.Ploy New Member Member

8
    1
    0
    ของผมก็เจออาการนี้ครับ สุดท้ายก็จบแบบนี้เลยครับ
    ครั้งแรกที่เป็นตอนไปโคราชไปดับกลางทางแทบแย่กลับมาเข้าศูนย์ช่างหาอากการไม่พบ
    ตัดใจเปลี่ยน TDC sensor ขับไปได้สักพักเป็นอีกแล้ว ทีนี้ดับหน้าเขาดินเลยโทรหาช่างๆบอก
    อาการแบบนี้กรองเชื้อเพลิงตันชัวร์หลังจากบอกอาการไปแล้ว เข้าศูนย์เช็คอีก ยังหาอาการไม่เจอ
    ตัดสินใจเปลี่ยนกรองเชื้อเพลิงอีก1ตัว ขับกลับมาดับอีกแล้วเมื่อวันอาทิตย์ไปซื้อของขับกลับบ้าน
    ดับกลางทาง เลยรีบขับไปศุนย์ให้ช่างดูอาการ เป็นอันว่าจบที่ปั้มติ๊กครับ แรงดันน้ำมันไม่ถึง200 และลดลงมาที่ไม่ถึง100 เป็นอันว่าโดนไปหมื่นสอง ค่าปั้มติ๊กสบายใจ เป๋าแห้งนี่แหละครับอาการแบบนี้

10. tokaei

tokaei New Member Member

34
    3
    0
    งืม..ๆ เก็บข้อมูลเผื่อไว้ได้ช้ายเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้