ขอความรู้พี่ๆครับ อยากจะเข้าคลับนี้จังครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย RETRO RACE, 21 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RETRO RACE

RETRO RACE New Member Member

58
    1
    0
    ไปดูพวกมินิไบค์มาครับ แต่จะเอารถราคาไม่สูงไปดู scooter ช่วยเลือกและดูราคาให้ทีครับ จะเอามาแต่งอะครับ สีน้ำเงินแบบโบราณนี้จะมีอะไหล่มั้ยครับ เป็นรุ่นไหน คัยมีรายละเอียดบ้างครับ ขณะนี้ยังไม่ได้ไล่ติดเครื่อง แต่คนขายบอกเครื่องยังไม่ติด ราคาตามสภาพ เขาร้องขอ 1500 บาท หากปลุกไม่ไหวขอซากคืน จะซื้อคืนให้ 1200 บาท ทีละตัวเลือกนะครับ ขอความรู้พี่ๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. RETRO RACE

58
    1
    0
    อีกคันเป็น DJ1 ครับเครื่องติดวิ่งดีพอได้ ไมล์ไม่ขึ้น ตามสภาพ

ร้องมา 2200 บาท คันนี้ว่าจะเอามาแต่งแนวเรชซิ่ง เฉือนก้นตัดต่อเฟรมใหม่ แต่ไม่รู้ช่วงหน้าและล้อหน้าแปลงรุ่นสวยๆลงได้มั้ยครับ และเครื่องแต่งยังไงครับ ใครมี WEB เกี่ยวกับรถพวกนี้แต่งขอดูบ้างครับ

3. RETRO RACE

58
    1
    0
    ช่วยตอบด้วยนะครับ กลัวมีมือดีชิงเอาไปก่อน

4. pop/b.p.

pop/b.p. New Member Member

5
    2
    0
    คันแรก HONDA TACT

คุณ RETRO RACE มีเบอร์โทรติดต่อไหมครับ พอดีอยากได้อะไหล่เครื่อง รุ่นนี้อยู่พอดี เป็นตัวล้อ 8 นิ้ว หรือเปล่าครับ

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    แบบนี้ต้องให้ตาแต้วมาตอบแล้วล่ะผมไม่สามารถจริงๆ

6. Jo_M3

Jo_M3 New Member Member

82
    1
    0

พอหา อะไหล่ ได้ครับ ลองโทรมาคุยดู 01-9139584 โจ้!!:D :D

7. lank

lank New Member Member

31
    1
    0
    ยอมแพ้เลยครับ แต่งขึ้นมาได้แต่ จะคุ้มไหมต้องลองคำนวณดูก่อนนะครับ ลองหาพวก af-18 มาแต่งดีกว่าม่ะครับ เห็นไม่แพงขายมีเยอะ 4500-6500 ในเวบลองดูนะครับ จะคุ้มกว่านะครับ

8. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    แล้วแต่ชอบเลย ครับถ้าชอบ เอาเลยราคานี้ไม่แพงหลอกครับ
    ถ้าเครื่องไม่ดี ก็หาเครืองใหม่วางเลย แต่ถ้าไม่ชอบแนวนี้อย่าไปฝืนเอาเลยครับ
    เพราะเห็นว่าราคาถูก ไม่น่าลองครับหาตัวที่ชอบดีกว่า

9. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    ตามที่ชลบอกเลยครับ ราคาตอนซื้อไม่แพงหรอกครับ แต่ว่า กว่าจะเก็บครบ ๆ เนี่ย ก็สามารถซื้อตัวอื่นที่ใหม่กว่าได้แล้วเหมือนกัน รึอาจจะต้องใช้งบสูงกว่าด้วยซ้ำไปครับ ผมลองมาแล้วครับ เกินไปมากด้วย แต่หากชอบเป็นการส่วนตัวก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ค่อย ๆทำ ค่อย ๆ เก็บไป สนุกดีครับ ส่วนเรื่องอะไหล่ยังหาได้ทั้งสองคัน ครับ ^ ^

10. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    มาแอบดู และอ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆ :rolleyes:

11. taw_4Mini

taw_4Mini New Member Member

43
    1
    0
    อันนี้ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคล เพราะเน่ากว่านี้ก็เจอมาแล้ว

จะเอามาแต่งก็ซื้อมาเหอะคับ หั่นๆเฉือนทำไปเดี๋ยวก็เกิด แต่กว่าจะเกิดก็ใช้ทุนสูงพอสมควร

แต่เรื่องทุนไม่ใช่ปัญหาคับมันอยู่ที่ กึ๋น คับพี่น้องคับ

เห็นรถล้อ12บางคันแต่งเกือบแสนก็ยังงั้นๆ เลยจิงมั้ย คร้าบ ;)

เงินไม่ใช่ซื้อทุกอย่างได้เสมอไป

แต่ตอนนี้กรูไม่มีเงิน น้าเป้ยืมตังหน่อยจิ นะๆๆๆๆๆ :D

12. jun

jun New Member Member

52
    1
    0
    ผมว่าเพิ่มเงินอีกซักหน่อยซื้อพวก dio af-18 ดีกว่าคับหาอะไหล่ก็ง่ายกว่าครับ ราคาก้ไม่แรงมากครับ คันในรูปผมว่าเดี๋ยวตามหาอะไหล่จะปวดหัวแน่ๆครับ คือราคามันถูกจริง แต่ว่าของขาดเยอะผมว่าไม่ค่อยคุ้มครับ

13. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ผมว่าไปจับaf 18ถูกๆมะกี่พันมาโมดีกว่าคับมันส์กว่าเยอะ

14. Ae-vantage

Ae-vantage New Member Member

28
    1
    0
    ท่าทางจะยาว

15. RETRO RACE

58
    1
    0
    af 18 มันรุ่นอะไรมีรูปมั้ยครับมีเวปลงขายมะครับ หรือเวปเกี่ยวกับรถแบบนี้แต่งขอดูบ้างนะครับ มันกำลังขึ้นสมองครับ

16. god army

3,198
    77
    0
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=240
    minibike ไม่ได้มีเฉพาะzxเท่านั้นลองดูครับ ดูเเล้วจะเสี้ยนแล้วจะหาว่าหล่อไม่เตือน!!!!!

17. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    ผมว่าใจเย็น ๆ แล้วค่อย ๆ ดูไป เลือกไปดีกว่านะครับ น่าจะได้ทั้งที่ถูกใจและถูกเงินครับ ^ ^

18. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    เห็นด้วยนะคับ

19. RETRO RACE

58
    1
    0
    แล้วการลงเครื่องใหม่ต้องมีเท่าไหร่ครับพี่ ซื้อที่ไหนครับ การโมเริ่มยังไงครับ วิ่งได้เต็มที่เท่าไหร่ อะไหล่โมมีเยอะมั้ยครับ ดูแนวแดร็กก็ชอบ สตั้นท์ก็ชอบครับพี่ แล้ว af18 มีใครขายมั้ยครับเอามาลงดิสก์หน้าใหม่น่าจะสวยนะครับ แล้วรถแปลงเฟรมท้ายมีใครทำมั้ยครับ ขอบคุณครับพี่ๆ ไกล้จะได้เข้าคลับแล้ว

20. god army

3,198
    77
    0
    อะโหๆมาเป็นชุดๆเลยอ่านทันมั๊ยเนี่ย??แต่รถไรไม่สำคัญครับแค่มีใจก็พอแล้ว....
    :D minibike-club-thailand:D

21. RETRO RACE

58
    1
    0
    af 18ถูกๆมะกี่พัน ในนี้มีมั้ยครับ โมแบบมันส์ๆที่บอกวิ่งเท่าไหร่ครับ หมดเท่าไหร่ โมแบบไหนครับ แล้วเครื่องมีขาย(มั้ยครับ) ถ้ามีจะเอาใส่คันข้างบน ในนี้มีลงขายรถมั้ยครับ ขอบคุณครับ

22. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    ZX 20000- เอาม่ะครับด่วนๆๆๆๆ

23. lank

31
    1
    0
    เปลี่ยนสายพาน เซตเม็ลคลัชใหม่ คาบูเดิม กล่องไฟเดิม บิดกันจมไมล์ ได้แล้วครับ

อาจรู้รุ่นไหนเป็นรุ่นไหน จัดให้เข้าไปดูเลยครับเกือบทุก AF เลยครับ

http://www.motokrolik.vinnitsa.com/honda.htm

อันนี้ AF-18 http://www.motokrolik.vinnitsa.com/af18/af18.htm

24. lank

31
    1
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้