เตือนเพื่อนๆเจอมาแล้วกับอู่นี้

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย SORAWIT, 22 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    เมื่อประมาณเดือนพฤศจิกา 51 ผมได้ไปติดตั้งแกส แถวแยก Big C ติวานนท์ ทางไปพระราม 5 งานที่ออกมาไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไร เนื่องจากคนงานที่ติดตั้งเป็นชาวพม่า ต้องกลับมาเก็บงานพวกสายไฟกันใหม่เพราะมันพันกันมั่วไปหมด ผมเองก้อไม่มีเวลาหาข้อมูลเท่าไรเพราะต้องไปศาลที่ต่างจังหวัด ซึ่งในตอนนั้นราคาน้ำมันแพงมากๆ ทางราคาก้อไม่สนใจเราเท่าไรนัก เพราะอย่างงัยเสียเราต้องก้อต้องติดอยู่แล้วหากเราสู้ราคาน้ำมันไม่ไหว โดนไปซะ 22000 บาท ประกัน 1 ปี วิ่งได้ 6-7 เดือนมีปัญหาวิ่งแกสไม่ได้ เบาดับๆ จะไปแก้ ก้อไม่เห็นมีป้ายร้านเหมือนเมื่อก่อน นึกว่าคงปิดไปแล้วเพราะราคาน้ำมันถูกลง เลยทนใช้น้ำมันมาตลอด จนเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว 10 กพ 52 ก้อมีการขั้นป้ายร้านกลับมาเปิดใหม่อีกครั้ง ก้อเลยเข้าไปให้ช่วยดูให้หน่อยเพราะคิดว่าอยู่ในประกันยังไม่ถึงปี ปรากฏว่ามีปัญหาที่หม้อต้มอาจต้องเปลี่ยนช่างบอกอย่างนั้น เราเลยบอกว่ามันอยู่ในประกันไม่ใช่หรอ ช่างบอกว่าหมดแล้วระบบมิกส์ประกันแค่ 6 เดือน ผมเองก้อพูดไม่ออก คิดว่าซ่อมได้ก้อซ่อม หากต้องเปลี่ยนหม้อต้มอีก 2500 ก้อคงไม่หล่ะ เราเองก้อใช้น้ำมันมาตลอด แต่ช่วงนี้ราคามันเริ่มขึ้น สุดท้ายก้อลองซ่อมดูซ่อมเสร็จ ช่างก้อเอารถไปลอง สิ่งที่ไม่คาดคิดก้อเกิดขึ้นและนี่คือสิ่งที่ผมกำลังจะบอกให้เพื่อนๆได้ฟัง ช่างขับรถผมไปลองแล้วชนครับ น้องเจ้าของร้านโทรไปบอกเถ้าแก่ ไปเลี้ยวซ้าย ไฟหน้า แก้มซ้าย กันชน ฝากระโปรงโก่งนิดหน่อย น้องเจ้าของบอกว่าจะรับผิดชอบให้แต่อยากให้เราช่วยเหลือเด็กมันหน่อยเพราะต้องหักตังค์เด็กสงสารมัน ผมเลยโทรหาอู่สีที่อยู่ติดกับที่ทำงานมาดูและตีราคาสี ผมก้อบอกว่าเอาอย่างงี้พี่ซื้อของมาแล้วจ่ายค่าทำสี ผมตีราคาแก้ม 1000 กันชน 2000 ไฟเลี้ยว 400 ไฟหน้าไม่ต้องแค่หูน๊อตยึดหักทนใช้ได้ ส่วนตัวถังเดี๋ยวผมให้อู่ช่วยดึงให้แล้วผมจ่ายเอง ก้อถือว่าช่วยกันไป ช่างสีตีค่าสีแก้ม 1500 กันชน 1500 รวม3000+ค่ากันชน2000+แก้ม1000+ไฟเลี้ยว400รวมแล้วประมาณ6400 พอเถ้าแก่มาบอกว่าให้ค่าสี 2500 หากไม่ยอมก้อให้เอารถมาเค้าจะเอาไปทำที่อู่เพื่อนเค้าที่เกียกกาย ผมก้อเลยบอกว่า ผมเองก้อช่วยแล้วนะอย่าลดเลย 500บาทเอง เพราะผมก้อช่วยในเรื่องของค่าเคาะดึงโครงหน้าที่ยุบเข้าไปจะได้จบ เค้าไม่ยอมให้ได้แค่นี้ ผมก้อเลยบอกว่า งันพี่เอารถผมไปซ่อมก้อแล้วกัน ไฟหน้าซ่อมด้วย ฝากระโปรงซ่อมด้วยดึงโครงตัวถังที่ยุบด้วย เค้าก้อให้น้องโทรเช็คกันชน แก้ม ไฟ แล้วไปเอาของมา ช่วงบ่าย ของก้อมา ผมก้อเห็น กันชนราคา 600 งานไต้หวัน แก้ม 800 เก่าญี่ปุ่น ไฟเลี้ยวใหม่งานไต้หวัน ก้อOK ไม่ว่าอะไร เค้าเอาของไปทำสีก่อนพร้อมตัวอย่างสี กันชนที่แตก วันรุ่งขึ้นผมถึงเอารถไปส่งให้เพราะยังต้องใช้รถหลังจากส่งรถให้แล้ววันศุกร์13 กพ 52 17.30 ก้อได้รถ ผมเองไม่ค่อยเรื่องมากหรอกไปรับรถไม่ได้ดูละเอียดเพราะต้องไปรับลูก ที่เจ็บใจที่สุดก้อตรงที่ตอนไปรับลูกพอมีเวลาก้อเลยดูรถสักหน่อย ปรากฏว่า แม่งเอากันชนเก่าที่หูยึด แตก มาซ่อมสีแล้วใส่ให้ ปัญหาคือมันไม่ได้ซ่อมอะไรเลย หูยึดที่ขาดก้อยังขาดอยู่ แค่ดึงก้อหลุดแล้ว เลยโทรไปต่อว่า ทำให้ถึงเอาของเก่ามาใส่ให้อีก อย่างงี้มันปัดสวะให้พ้นตัวนี่หว่า มันบอกว่า ถ้าไม่พอใจให้เอากันชนใหม่ไปแล้วไปทำสีเอาเอง ผมจึงอยากบอกเพื่อนให้ทราบ และระวังร้านนี้ด้วย ผมเจอมาแล้ว ความรับผิดชอบไม่ดีเท่าที่ควรผมได้ลงรูปหน้าร้านไว้ด้วย ให้ระวัง หวังว่าข้อมูลนี้คงมีประโยชน์กับเพื่อนไม่มากก้อน้อย

2. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ต่อ/หลังจากที่ไปรับรถ ก้อไม่ได้ดูละเอียดมากมาดูอีที่ที่หน้าโรงเรียนลูก ถึงรู้ว่างานหยาบมากๆครับ ไฟเลี้ยวใส่แล้วไม่ชิดกับไฟหน้า ส่วนไฟหน้าที่มีน๊อตยึดล่างที่หักก้อยังหักเหมือนเดิมเพราะไม่ได้ทำอะไรเลย กันชนรูยึดน๊อตก้อยังขาดเหมือนเดิมไม่ได้ทำอะไรหรือเชื่อมให้เลยแค่เอากาวมา ทาให้มันยึดติดกับแก้มข้างเท่านั้น ส่วนสีที่ทำมาเป็นเม็ด สีบางส่วนก้อยังไม่แห้งสนิทดี บอกได้เลยว่าซวยจริงๆ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  3. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
  4. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    น่าเห้นใจค้าบ เจออู่แบบนี้ แต่ดูๆแล้วอีกไม่นานร้านนี้คงจะเจ๊ง แระ

5. virus69

virus69 New Member Member

16
    0
    0
    แย่จริงๆ

6. TTL

614
    20
    0
  7. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    เห้อคนเรา

8. FR 2 WD

FR 2 WD New Member Member

24
    0
    0
    เห็นใจครับ ทำเป็น ฟอเวิดเมล์เลยครับ

ดังแน่นอน

เพื่อนผมที่โดน คาร์แคร์ pro clean เอารถไปชนเสาแล้วบอกจ่ายให้แค่ 15000 ก็ดังไปแล้ว กระทบยอดการล้างเค้าเกิน หมื่นห้าอีกครับ

ต้องเตือนกันครับ ของแบบนี้ ปล่อยไม่ได้

ถ้าทำเสร็จส่งมาให้ผมด้วยนะครับ เดี๋ยวช่วยส่งต่อ

[email protected]

9. TTL

614
    20
    0
  10. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    แย่มากเลยครับ

11. romadon

romadon New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณคับ...รู้แล้วบอกต่อๆกันด้วย......

12. TTL

614
    20
    0
    อย่างงี้ต้องประนาม

13. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ไมถึงทำเเบบนี้

14. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    โห น่าเห็นใจครับ เป็นผมนะไปแจ้งความไว้ตั้งแต่วันแรก ตกลงกันที่โรงพักเลยครับ แล้วลงบันทึกประจำวันไว้ ไม่ซ่อมตามนั้น ฟ้องเลยครับ ร้านหรืออู่ที่ไม่ค่อยสนิทก็งี้ละครับ ไว้ใจไม่ได้

15. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    เพื่อนผมเคยเข้าไปถอดชุดเเก๊สออกค่าเเรงถอดอย่างเดียวตั้งพันสอง เสียดายเเทนเลย

16. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ผมกำลังจะไปติดแก๊ซที่ร้านนี้อยู่พอดีจริงๆนะครับดีที่มาเห็นก่อน

17. itsares

itsares New Member Member

42
    1
    0
    ใครดีก็ต้อองชมครับ
    ใครเลวก็ต้องประนามมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้