เครื่อง sr20ve NEO ติดแก็สแล้วมีปัญหาป่าว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PreseaR10, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    พอดีจะหา เครื่อ sr20ve neo มาติดแก็สใครติดมาแล้วบ้างครับ มีปัญหาอะไรบ้างหรือป่าว

แล้วติดแบบ คูดหรือหัวฉีดดีครับ...

ขอคำแนะนำหน่อยครับ......

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ติดหัวฉีดคับไม่มีปัญหาอะไร เหมือนน้ำมัน กินน้ำมันดีคับ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    หัวฉีดดีครับ

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ไปคุยๆไว้ที่ไทร์พลัส....ช่างดันบอกว่ามิกซ์ก็พอแล้ว....ผมล่ะงง...เท่าที่เคยสัมผัส..มิกซ์มันอืดมากๆเหยียบไม่ขึ้นเลยง่ะ

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มันก็มาน่ะพี่โจ แต่คิกดาว แล้วมันไม่ดึง ไม่พุ่งเหมือนน้ำมัน ไป - กลับ อรัญ ค่าแก๊ส 500 เหลือกลับมาวิ่งกรุงเทพได้อีก 2 วัน มันอืดนิดอืดหน่อย ผมว่าหยวนน่ะ :p

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ติดหัวฉีดครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่รู้สึกว่าพอติดแกสแล้ว ค่าแกสไม่ต่างกะค่าน้ำมันเท่าไหร่เลยอ่ะ อิอิ :D

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    พี่หม่อมไปอรัญฯบ่อย......

มีเวลาว่างลองไปเดินตลาดโรงเกลือดูพี่...เสื้อทีมมีขายเยอะเลย....ตัวละ100-200.-.....ผมยังไปได้เสื้อnismoของนิสสันมาตัวนึงเลย...100.-เดียว.......เสื้อยืดโปโลยี่ห้อแครมเบอรรี่อารัยประมาณนั้นน่ะ...ตัวละไม่ถึงร้อย...ยิ่งซื้อเป็นโหลยิ่งถูก...

8. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    หาข้อมูลก่อนทำรถครับ

9. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ติดหัวฉีดดีกว่าคับ ใช้แล้วไม่มีปัญหา หากเกิดไปติดมิกซ์แล้วเกิดมันแบ็คไฟขึ้นมาแอร์โฟร์เจ็งละงานเข้าละทีนี้ เดี๋ยวหาแอร์โฟร์ไม่ได้จะแย่นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้