SR 20 VE ฝาเเดง uk เกียร์ธรรมดา

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย B!de@, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B!de@

B!de@ New Member Member

34
    0
    0
    ใครพอทราบ spec ช่วยเเจงให้หน่อยครับ
    พอดีเห็นเขาลงขายไว้ ว่าจะเอามาเซ็ทโบ
    หรือเอาฝาขาวโบเหมือนเดิมดี ช่วยเเนะนำหน่อย

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เขาลงผิดรึป่าวครับ......สเป็คนี้มีด้วยเหรอครับ

3. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เออ.....ท่านเบิท์ด....SR 20 VE แล้วมีฝาแดง แถว UK อีก เห็นว่าคงจะไม่มีนะคับเพราะเท่าที่บอก Spec มามันรวมเครื่องประมาณ 3 ตัวเลยอ่ะ SR 20 VE กะ VVl ตัวเดียวกันแล้วมันก็มีแต่ฝาดำด้วยคับแต่ถ้าเป็น SR VE ก็มีตัวเดียวด้วยคับแล้วก็เป็น SR 16 VE ด้วย ส่วนSR 20 ที่เป็นตัว UK ก็เป็น SR 20 DE ธรรมดาคับยังไงคนที่ลงขายของคงได้บอก Spec ผิดแน่นอนคับผมส่วน Spec นั้นขอรู้รหัสที่แน่นอนก่อนดีกว่าคับ.........อิอิ

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    มันประกอบกันหลายตัว อย่างที่กิฟว่าแหละ
    อยากเห็นเหมือนกาน
    เมืองนอกมีทำแต่ต้องต่อท่อน้ำมันไปขับแคมอีก
    อิอิ

5. B!de@

34
    0
    0
    ในรูปที่ลงขายเป็น sr16 เเต่โทรไปบอกว่ามีทั้ง 16เเละ20 ด้วยความไม่รู้เลยเเอบดีใจ
    เเต่รู้เเบบนี้ไม่เอาดีกว่า ถ้าใครเจอเครื่อง 20DET ตัวไหนขายบอกบ้างนะครับhttp://rcweb.net/forums/showthread.php?t=521476[/url]
    พี่ฉ่ะครับพอมีเกียร์เต็ดเหลือเเบ่งขายบ้างไหมครับ(เเอบจีบ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2008
  6. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    20 เทอร์โบ เยอะเลยครับ เบิร์ด ตอนนี้ กระแส avenir มาแรงครับ ราคาไม่แรงเท่าไหร่ เกียร์เต๊ด เจ้าวินมีอยู่ครับ เห็นลงขายอยู่เหมือนกัน

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    SR20DETฝาขาวมี2-3เครื่อง...ร้านซ้ายมือซอย3-4บางนาน่ะครับ....เปิดมา23,000.-แต่ตัวนี้เป็นเกียร์ขับ4นะครับ..ใช้ได้แค่เครื่อง.(ลองต่อรองลงอีกน่าจะได้นะ).เกียร์ต้องเอาไปชนกะธรรมดาหรือออโต้เอาแต่เขาบอกกันว่าบุทมากๆเกียร์พังง่ายครับสำหรับออโต้น่ะนะ

8. BLUEprimino

584
    5
    18
    เอารูปมาลิงค์ให้ดูครับ เครื่องที่เบิร์ดว่า

9. silver dragon

580
    2
    0
    อ้าว....ของคุณป๊อบเองหรอ....โห....ไปได้ที่ไหนมาเนี่ยะ???...เกียร์ธรรมดาด้วย..เสียดายจัง.......ตัวนี้มันประมาณกี่แรงม้าเนี่ยะครับ?

10. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    รู้จักเเต่ SR16VVL ฝาแดงครับ

11. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    หาดูยากนะเนี้ย........น้อง ๆ VTEC เลย........อยากลองเหมือนกัน

12. B!de@

34
    0
    0
    ไปโดนมาเเล้วคับ ไม่เเน่ใจเต็ดของวินใส่เกียร์ผมได้หรือเปล่าเพราะผมไม่รู้ว่าเกียร์ผมเป็นเกีนร์อะไรเเต่มันใส่OSสองเเผ่นขับหลังอยู่

13. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    รูปที่ตาป๊อปลง
    มัน 16 N1 เชียวหน่า
    ขายที่ไหนบอกด้วยจะไปชม
    เผื่อได้อะไหล่บางอย่าง
    เกียร์เต็ทไม่มีขายแย้ว
    กะเก็บสแปร์ใช้เองแล้วหง่า
    อิอิ

14. B!de@

34
    0
    0
    :cry::cry::cry:

15. BLUEprimino

584
    5
    18
    ไม่ใช่เครื่องของผมนะครับ คุณโจ

พี่ฉะ ลอง เข้าไปในหน้าซื้อขายหลัก classifile อะครับ หมวด engine&performance นั่นแหละพี่ ไม่รู้เค้าขายไปยังนะ

16. art_project

603
    13
    0
    หายากมาครับ SR16 N1

17. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เกียร์ใหญ่อ่ะดิ่ ถึงใส่คลัทซ์ขับหลังอ่ะ

18. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    เกียร์ใหญ่แหง๋
    มาดูรูปกาน
    อิอิ

19. silver dragon

580
    2
    0
    พี่ฉะนี่.......ชอบของแรงจริงๆเลย........เอ...แล้วเจ้าอัลติสคันนั้นไม่เสริมหล่อมั่งหรอพี่....อิอิอิอิ

20. BLUEprimino

584
    5
    18
    ช๊อบ ชอบ นิกายฝาแดง อิอิอิ

21. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    เจ้านายไม่ยอมอ่ะ
    อิอิ

22. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    นานเข้ามาที ตัวนี้หายากโคตรรู้สึกว่าจะอยู่ในรถเพาซ่าตัวไหม่อะคับ แถมว่ามีจำนวนจำกัดอีกอะ ใครกล้าสอย สอยเล่นคับ อยากรู้ว่าจะกินVTEC ขาดขนาดไหน

23. art_project

603
    13
    0

รีบไปสอยด่วนครับ :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้