ช่วยด้วย จอดตากแดด สตาร์ทไม่ติดตกตอนเย็นสตาร์ทติดเฉย เป็นมา2วันแล้ว

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย H-xing, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. H-xing

H-xing New Member Member

2
    0
    0
    :confused:ช่วยด้วย จอดตากแดด สตาร์ทไม่ติด
    ตกตอนเย็นสตาร์ทติดเฉย เป็นมา2วันแล้ว.
    ........เหมือนโดนผีหลอก
    .................
    .................
    ................ตอนเที่ยง ถั้งเข็นกระตุก ทั้งจั๊มแบ๊ต ไม่ติดเอาสะเลย
    ................ตกตอนเย็น สตาร์ทติดเฉยเลย เป็นมา สองวันติดแล้วครับ

............ช่วยหาสาเหตุหน่อยครับ
    ส่วนแบ๊ต ก็ดี
    ไดร์สตาร์ทก็ดี
    ปั๊มติกก็ดี
    ...........................แล้วเป็นที่อะไรครับ:confused:

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    คอยล์เสื่อมครับ ตอนร้อนๆ มันจะมีปัญหา

GaB ถูกใจสิ่งนี้
  3. ที่เคยเป็นลองไล่ดูพวกนี้ด้วยนะครับ
    ท่อยางทางเดินน้ำมันมีแตกลายงามีรั่วมั๊ย
    เมนรีเลย์เสียรึเปล่า(บิดกุญแจมีเสียงแต๊ก แล้วปั๊มติ๊กก็ทำงานตืด แล้วเงียบ เป็นรึเปล่า) ถ้าบิดแล้วเงียบ เมนรีเลย์เสียครับ

4. i_dear

i_dear New Member Member

5
    0
    0
    เคยเปนครับ ผมเครื่องคาบู แต่ซ่อมอะไรจำไม่หละ กรำ ( แล้วจะมาตอบกระทู้ ทำมัยหวะกรู )

5. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    เช็คปั๊มติ้กแล้วใช่ไหมครับ
    ที่เหลือก้อน่าจะเป็น coil
    พอตอนสตาร์ไม่ติดอีกครั้ง ลองเช็คว่ามีไฟหรือเปล่าตอนบิดกุญแจสตาร์ทน่ะครับ
    เบิกใหม่เลยครับ เฉพาะตัว coil ขายแยกครับ

6. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ราคาคอยของใหม่ พันแปดพันเก้า คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้